Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะซื้อ PowerColor Radeon 9600 Pro Ez 256mb ขอคำแนะนำทีค๊า><"

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะซื้อ PowerColor Radeon 9600 Pro Ez 256mb ขอคำแนะนำทีค๊า><"

ตะกี้แอบไปสั่งที่ร้านมา จะเอาไว้เล่นเกมส์ Online ทั่วไปนี้ละคร๊า ~

สเปคที่ฝ้ายใช้มันเปง

P4 2.0
    Ram 512
    ประมาณนี้อ่าค๊า

เลยอยากได้ VGA อันใหม่ อันเก่า Gf 4mx มันไม่ไหวแย้ว ไม่รู้ว่า รุ่นที่ฝ้ายดู ๆ ไว้

มันใช้ได้มั้ยค่ะ ไอ้เจ้า Powercolor ATI 9600 Pro Ez 256mb ตัวนี้อะค่ะ เห็นมันราคาไม่แพง

เท่าไร2550 บาท แหะ ๆ เห็นเจ้าของร้านคะยั้นคะยอให้เอาไอ้เจ้า GF 6200 256mb เหลือเกิน

(2200 บาทนะค๊า) ไม่รู้อันไหนดีกว่ากันนะเนี้ย หรือพี่ ๆ คนไหนเก่ง ๆ ช่วยแนะนำฝ้ายหน่อยจิ

เอาแบบราคาไม่เกิน 3000 บาทนะค่ะ แบบคุ้ม ๆ กะตังค์หน่อยฝ้ายจะเอาไว้เล่นเกมส์เต้น ๆ กะ

Online เกมส์ทั่ว ๆ อะ

เดี๋ยวมีกะตังค์ ค่อยไปซื้อ Ram มาเพิ่มเปง 1G ไรนั้นอะ (มีคนบอกมาเพิ่มแล้วจะแรง แต่ตังค์ยัง

ม่ายมี งุงิ ๆ )

ขอบคุณทุกท่านนะคร๊า จาก นู๋ฝ้ายจอมซน ^ ^ v

AGP ใช่ไหมครับ GF6200 ก้อดีครับ
    มี Shader Model 3.0 ภาพ 3D ออกมาก็สวยดีนะครับ
    แต่เกม Online ไม่ได้ใช้การ์ดหนักๆ เท่าไหร่
    แนะนำ XFX 6200 DDR2 2,190.- ครับ
    ไม่มีพัดลม ไม่มีเสียงรบกวน

Comment

owercolor ATI 9600 Pro Ez ไม่แนะนำครับ
      ------------------------------------
      อยากแนะนำพวก 9550แบบ DDR2 ครับ
      ------------------------------------
      หรือไม่ก็พวก 6200 แบบ 128 บิต( บิตนะครับ ไม่ใช่เม็ก) ครับ
      ถ้ายังไงโพสที่เว้บบอร์ดมือ 2 จะ ได้รุ่น GF 6600 ขึ้นไปครับ
      ซึ่งแรงกว่า6200 ครับ และแรงกว่า Powercolor ATI 9600 Pro Ez เยอะเลยครับ ในเงินที่ต่ำกว่าครับ

Comment

ที่ร้านมีแต่ Inno3D GF6200 256mb 64bit งะ แบบ 128bit ไม่มีเลย หาของยากมาก ๆ

ในเชียงใหม่

9600 Pro Ez มันมีข้อเสียตรงไหนบ้างคะ ฝ้ายเห็น spec มันเหมือนจะดูแรง ๆ ยังไงไม่รู้

Comment

แอบไปค้น ๆ จากใน Google มา

ไอ้เจ้า ATI 9950 256mb/64bit DDR2 ตัวนี้ มันมีแบบ 128bit มั้ยค่ะ

แล้วถ้าเทียบกับ 9600 Pro 256mb/128bit DDR ธรรมดา แบบ DDR2 แรงกว่าหรอค่ะนี้

ฝ้าย งง ไปหมดแว้ว ~ ><"

ถ้า 9550 แบบ DDR2 แรงกว่าจะได้ไปสั่งพี่เค้าใหม่นะค่ะ

Comment

ใจมันมาทาง ATI หมดแย้ว ~ (มีพี่คนนึงบอกว่า ATI เวลาทดสอบ คะแนนมันจะน้อย

แต่ในการใช้งานจริง ๆ มันค่อนข้างทำได้ดีกว่า Nvidia) ฝ้ายก็เลยเทใจมาทาง ATI หมดเลย

หรือเพิ่มกะตังค์เอา X1600Pro ดีเนี้ย (ต้องเพิ่มอีก 2พันแน๊ะ)

powercolor X1600Pro 256mb แถวบ้านฝ้ายขาย 4590 บาท แง ๆ

Comment

ว่าจะสมัคร member ละค่ะ มัน Edit มะได้เยย

ตอนนี้ไปแอบอ่านมาอีกแล้ว ไปเจอตัวนี้ค่ะ

GF 6600 256mb/128bit DDR2 นี้เยย ๆ ๆ ๆ

ไม่รู้มีขายอยู่รึเปล่า แล้วราคาเท่าไรค่ะนี้ ถ้าไม่แพงมาก ก็จะกัดฟันเพิ่มงบซื้อนะคะ

(ยอมกลืนน้ำลายตัวเองที่บอก ATI ใช้งานดีกว่า : ก็เค้าบอกหนูมาเงี้ย แหะ ๆ)

ปล. นู๋ฝ้ายอยากได้มือหนึ่งอ่า มือสองติดต่อลำบาก อยู่บ้านนอก อิๆ

Comment

พี่ ๆ แนะนำ ในงบ 3000-3500 ให้ทีจิ

AGP นะค่ะ ฝ้ายกลัวซื้อมาละไม่คุ้มอ่า เก็บค่าขนมตั้งนาน

อย่าให้เกิน 3500 เลยนะ ฝ้ายมีแค่นี้จริง ๆ - -"

Comment

3000กว่าๆ ได้อย่างมากก็ 6600ธรรมดา 128บิท เล่นเกมส์ทั่วๆไปเด๋วนี้ก็แทบเอาตัวไม่รอดแล้วครับ กัดฟันเพิ่มอีกนิด เอา powercolor x1600pro 256 MB ไปดีกว่าครับ เทคโนโลยีใหม่หน่อย เล่นเกมส์สบาย ภาพสวยด้วย

Comment

Originally posted by yenmanovic View Post
                    3000กว่าๆ ได้อย่างมากก็ 6600ธรรมดา 128บิท เล่นเกมส์ทั่วๆไปเด๋วนี้ก็แทบเอาตัวไม่รอดแล้วครับ กัดฟันเพิ่มอีกนิด เอา powercolor x1600pro 256 MB ไปดีกว่าครับ เทคโนโลยีใหม่หน่อย เล่นเกมส์สบาย ภาพสวยด้วย
                    เจ้าคร๊า ว่าจะกัดฟันสอยมาให้ได้เลย

Comment

Originally posted by ขออีกนิสส View Post
                      พี่ ๆ แนะนำ ในงบ 3000-3500 ให้ทีจิ

AGP นะค่ะ ฝ้ายกลัวซื้อมาละไม่คุ้มอ่า เก็บค่าขนมตั้งนาน

อย่าให้เกิน 3500 เลยนะ ฝ้ายมีแค่นี้จริง ๆ - -"
                      เรียงตามความแรงจากมากไปน้อย
                      1.x1600pro สนับสนุนเทคโนฯใหม่เหมาะกับเกมส์ใหม่ๆ
                      2.6600 ddr2
                      3.9550 ddr2
                      4.6200 แบบ128บิท
                      ปล.9600ที่ว่าเล่นตัวที่3ยังจะแรงกว่าเลยครับ ถ้าชอบของati(amd)ก็เลือกตัวx1600ครับ

Comment

หงะ ATI มันต้องใช้ AMD เท่านั้นหรอค่ะ

ฝ้ายใช้ Intel อะ CPU Intel ใช้ vga ที่ชิปของ ATI ไม่ได้หรอค่ะ

Comment

Working...
                        X