Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำ DVD RW ทนๆสักตัวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

LG อีกหนึ่งเสียงครับ อิอิ...จัดไป

Comment

ประสบการณ์ดีๆ ของผมตอนนี้นะครับ

ASUS ถึกทน แต่เลือกแผ่นอ่าน เสียงเงียบ
      Lite On อ่านแหลก เขียนดี แต่เสียงดัง
      LG ประทับใจสุดๆ เลย อ่านดี เขียนดี ทนทาน แถมเงียบด้วยครับ (เงียบกว่า ASUS อีกนะ ทำไปได้)

Comment

เชียร์ LG แต่เคยใช้ CD-ROM ของ sumsung 7ปี ยังไม่พังเลยอะ
        ของแบบนี้มันแล้วแต่ดวง

Comment

Originally posted by tanawat30 View Post
          ผมว่า ASUS อีกเสียง เพราะใช้จนหมดประกันแล้วยังใช้ได้อยู่
          ของผมก็เหมือนกับของท่านเลยครับ ASUS หมดประกันแล้วยังใช้ได้อยู่

Comment

คือหลักการง่ายๆๆนะครับ
            พยายามหาเครือ่งwrite ซักตัวก่อน แล้วก็อย่าใช้เครื่อง write ไปอ่านนะครับ เพราะเคยลองแล้วมันเสียชีวิตเร็วมาก
            แล้วก้หว่านแห ซื้อแผ่น ซักยี่ห้อละแผ่นแล้วมาลองwrite แบบเดียวกัน แล้วscan error พวกค่าPIE ไรงี้ดูครับ

บางทีแต่ละยีั่ห้อ ก้เหมาะกับแผ่นคนละแบบครับ

สำหรับผม LG ใ้ช้ตัวEXT อยู่ GSA-E20L มันก็ทนดีนะครับ อ่านได้หลากหลาย
            แต่สำหรับint ใช้ตัว Benq DW1650 อยู่ แต่ตอนนี้หาไม่ได้แล้ว
            55
            ตอนนี้ก้มีแค่ LG กับ Asus เนี่ยแหละคับ
            เพราะPioneer ก้ใช้ไส้ในNEC

Comment

LG LG LG LG LG LG LG LG

Comment

lite-on สี่ตัวแล้วครับ ปุ่มกดไปก่อนเลย
                แต่เขียนอ่านชัวร์ครับ
                แนะนำเลย

Comment

ผมลองมากะตัวเองนะคับ ไม่รู้คนอื่นเป็นไง lite-on เป็นสายแพร์ กะ LG เป็นซาต้า ผมไลร์จา lite-on ใช้ได้โอเคแต่มาอ่านที่ LG ไม่ค่อยได้อะ แผ่นพินโกะนะไม่รู้เป็นที่แผ่นด้วยอะเป่า ส่วนตัวผมว่า lite-on แจ่มก่านะอ่านแผ่นดีกว่า LG ที่ผมใช้อยู่ตอนนี้อะ

Comment

ถ้าย้อนกลับไปสมัย cd-rw ผมชอบยี่ห้อ plextor ครับ

Comment

Working...
                    X