Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากจะ remote ในวง LAN แบบไม่ให้เจ้าของเครื่องรู้(วงLANในหอ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากจะ remote ในวง LAN แบบไม่ให้เจ้าของเครื่องรู้(วงLANในหอ)

*ใช้ในการศึกษานะคับไม่ได้เอาไปใช้ในทางไม่ดี*

คือผมอยาก Remote เครื่องที่อยู่ในวง Lan แบบที่เราไม่ได้ไปยุ่งกับเครื่องเขาแต่แค่จะ Remote เข้าไปดูเฉยๆๆ อยากรู้ว่ามานทำได้ไหม

*ไม่ได้เอาไปทำไรไม่ดีนะคับแค่อยากทำเป็นนะคับ*

หามาอีกเครื่องง่ายกว่าครับ อย่าไปลองกับเครื่องคนอืิ่่นเลย เดวโดนซ้อนแผนจับได้
    อาจจะเจอโทษหนักครับ หอผมก็เคยมาแล้ว คนร้อนวิชา ทำแนวๆ นี้แหละครับ
    อยู่ดีๆ เม้าขยับเองได้ คนไม่รุ้งงตาแตกเลยครับ ไปทำนั้นทำนี้
    แล้วไปลบไดฟ์ ไปฟอรแมทฮาตดิส ใส่พาสคนอื่น สุดท้าย โดนซ้อนแผน โดนรุม....

ผมก็เคยทำครับ สำหรับตัวผม พอผมทำแล้วมันไม่รู้จักพอครับ มันยิ่งอยากรู้มากขึ้นอีก แล้วมันก็ลึกลงไป

Comment

ผมก็เคยครับ แต่ทำกับเครื่องในวงแลนในบ้านผม ผมเป็น Admin อ่าน่ะ แต่โปรแกรมที่ผมใช้ เวลาผมรีโมตเข้าไปใช้งาน เมาส์มันจะขยับเอง เจ้าของเครื่อง งง ครับ

Comment

จริงดิ

Comment

ทำยังไงเหรอครับ อยากรู้ด้วยคน จะเอาไว้ซ่อมคอม แบบ remote โดยไม่ต้องเปลี่ยน username หรือ logoff น่ะครับ

Comment

ใช้ remote admin ครับ แต่ ต้อง ลงโปรแกรม ที่ เครื่อง จะ remote ด้วย ได้มทั้ง LAN wrieless

Comment

ใช้ remote admin ครับ แต่ ต้อง ลงโปรแกรม ที่ เครื่อง จะ remote ด้วย ได้มทั้ง LAN wrieless

Comment

ขอบคุณมากคับสำหรับความรู้ดีๆๆคับ

Comment

ที่ทำงานผมใช้ realVNCดีมากคับ

Comment

อย่าไปเกรียนใส่ครับ เด๋วจะโดนรุมตีน

Comment

รู้สึกจะเข้าข่ายละเมิดสิทธิ์ส่วนบุคคลนะ (ถ้าเจอหนังลับอย่างลืมก๊อปออกมานะครับ เหอๆ)

Comment

จริงๆ ยังไง มันก็ต้องไปยุ่งกะเครื่องที่เราจะรีโมทด้วยครับ เซทค่าในวินโด้ ไม่จำเป็นต้องลงโปรแกรม

ถ้าแบบไม่ยุ่ง ต้องใช้วิชามาร ซึ่งผิดจรรยาบรรณ ไม่ควรนำเสนอ หุหุ

Comment

ขอบคุณมากมายคับ

Comment

เคยใช้แกล้งพวก Server เถื่อน หุหุ

Comment

Working...
                            X