Announcement

Collapse
No announcement yet.

ต้องการความช่วยเหลือด่วนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ต้องการความช่วยเหลือด่วนครับ

คือเปิดเครื่องมาแล้วหน้าจอไม่ขึ้นไรเลยครับ ไม่เข้าหน้าBios มีแต่NO singnal ไฟสถานะติดทุกอย่างพัดลมcpuหมุน ไม่มีเสียงร้อง ถอดการ์ดจอแล้วใช้ออนบอร์ดก้อไม่หาย เคลียBiosก้อไม่หาย เปลี่ยนถ่านอีกเครื่องมาใส่ ถอดแรม+HDDก้อไม่มีเสียงบีบไรเลย
    เปลี่ยนPSUอีกเครื่องมาใส่ก้อไม่หาย ไฟRedค้างเลยครับ ยางลบถูทุกอย่างแล้วเหมือนเดิม
    ท่านผู็้้้้้้้รู้มาช่วยทีครับ เป็นที่Biosพังหรือบอร์ดพ้ังแน่ครับ หรืออะไรเสียจะได้เอาไปเคลมถูกครับ
    ขอบคุณครับ

เหมือนไฟไม่พอนะ......

Comment

ของผมก็มีอยู่ตัวนึง บอร์ด asus 478 + p4

เมื่อก่อนเคย เคลียไบออส แล้วก้กลับมา แต่ตอนนี้ เอาวางไว้เฉย ๆ แล้ว ว่าจะหาบอร์ดอื่นมาลองดูหน่อย

ยังไม่รู้เหมือนกันว่าเป็นอะไร

Comment

ขอสเปกแบบละเอียดหน่อยครับ

Comment

Spec ครับ p4 2.4G m/b478 asrock p4vm800 ram512/400 hdd80 ide vga fx5500 agp PSU450w

Comment

เคยเป็นครับตั้งแต่สมัย478 หาสาเหตุไม่เจอจิงๆpsu ไม่พอก็ไม่ใช่ยางลบถูก็เหมือนเดิมต้องปิดคอมไว้สักพักแล้วมาเปิดใหม่ถึงหาย ...

Comment

มีน็อตหลังบอร์ด เกินมา (นอตหกเหลี่ยม สีทองเหลืองอะคับ) แล้วมันเลย short รึเปล่าคับ ลองถอดบอร์ดออกแล้วเช็คดูก่อนคับ ตัวไหนเกิน ขันออกไปเลย

Comment

Originally posted by Soccer1397 View Post
                เคยเป็นครับตั้งแต่สมัย478 หาสาเหตุไม่เจอจิงๆpsu ไม่พอก็ไม่ใช่ยางลบถูก็เหมือนเดิมต้องปิดคอมไว้สักพักแล้วมาเปิดใหม่ถึงหาย ...
                เคยเป็นแบบนี้เลย แต่บอร์ด 775 นี่ล่ะ พอยกไปเครม
                ช่างเขาเปิดก็ดันติดและก็ใช้ได้ถึงทุกวันนี้

แต่ไม่ใช่บอร์ดในลายเซนต์เน้อ

Comment

ถ้ามีเวลา ลองยกมาเทสนอกเคสดู

อาการเหมือนไฟรั่วลงกราวน์ด

Comment

Working...
                  X