Announcement

Collapse
No announcement yet.

Crysis Tribute(แกลเลอรี่รำลึก)(spoil)(56k warning)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Crysis Tribute(แกลเลอรี่รำลึก)(spoil)(56k warning)

เนื่องจากผมมักได้เล่นเกมช้ากว่าคนอื่นเป็นประจำ เพราะฉะนั้นอาการคลั่งก็จะช้ากว่าคนอื่นตามไปด้วย(ถึงได้ตั้งชื่อกระทู้ว่า รำลึก แหะๆ)
    เกมนี้เป็นเกมแรกที่เล่นเอาผมไม่เป็นอันเล่นไปตามเกม เพราะรู้สึกว่าการเดินเล่นถ่ายภาพมันส์กว่าแยะ

กระทู้นี้เหมาะสำหรับ
    -ท่านที่จบแล้ว อยากรำลึกอดีต
    -ท่านที่ไม่เคยเล่น และกังขาว่าเกมนี้มันภาพแจ่มจริงๆเร้อ
    -และท่านที่อยากดูเฉยๆก็เหมาะเหมือนกัน(จะบอกทำไม)

specบ้านๆที่ใช้เล่น Q6600 กับ 8800GT G92 512m. ram4g
    เล่นบน XP ใช้ ตัวช่วย config ภาพแบบที่ชอบเรียกกันว่า Ultra Hight เปิด AA2x
    บางฉากกระตุกจนมึน แต่ยอมเพราะอยากได้ resolution ดีๆ

ถ้ารกหูรกตาทั่นใดก็ขออภัย เพราะมีเป็นสิบเลยล่ะครับ
    คำเตือน บางภาพอาจสปอยล์เรื่องราวได้นะ

แสงแรกสุดประทับใจ

ชายหาดน่าลงไปว่ายน้ำเล่น

หมู่บ้านประมง(ชาวบ้านหายหัวไปไหนหมดหว่า)

เป็นเพราะอ้ายตี๋เป-รตพวกนี้นี่เอง อ้าวหลังคาไม่ค่อยแข็งแรงเลยนะ

ดูรูปจากเกมนี้ไกลๆ บางรูปคล้ายรูปถ่ายเข้าไปทุกที

เกาะสวาทหาดสยอง

วินาศสันตะโร

สู้กันยันพระอาทิตย์ตก

ส่วนไอ้นี่เมายันพระอาทิตย์ขึ้นเลย

กลางคืนก็ยังบู๊

เพื่อนเรา Die Hard อีหลี

บู๊กับฮอฯกลางป่า

ไม่ได้ใช้สูตรตัวช่วยอะไรนอกจาก ซ่อน HUD เท่านั้นเอง วิ่งเดินหลบเพียวๆ บางทีได้ฟีลยังกะช่างภาพสงคราม
    จบเซตแรกเท่านี้ก่อนนะคร้าบ จะสลบแล้ว
    ทั่นใดมีอะไรอยากรำลึกบ้างก็เชิญคับผม
    Last edited by Archy; 7 Apr 2008, 00:51:42.

เย้ ได้ที่ 1(เกรียน)
    อื้มๆ เนียนครับ ว่าแต่ เฟรมเรทในเกม เทาไรเหรอท่าน
    ทำมุมกล้องได้ เนียนจริงๆเลยนะท่าน
    Last edited by onizika01; 7 Apr 2008, 01:11:10.

Comment

ภาพสวยมากๆครับ ผมเล่นได้ 1 ชม. กว่าๆ ไม่เล่นอีกเลยครับ
      อิอิ
      ผมไม่ค่อยชอบเกมเดินยิงอ่าครับ

ปล.ภาพสวยมากๆเลยครับ

Comment

ถ่ายภาพได้ออกมาสวยจริงๆครับ ปรับภาพซะยังกับคนละเกมกับที่ผมเคยเล่นเลย

Comment

ภาพสวยๆ
          ตอนแรกใครเคยว่ายน้ำออกไปให้ ฉลามกินบ้าง
          ตื่นเต้นดี

Comment

มีฉลามด้วยเหรอคับ

ผมโดนเรือยิง อ่ะคับ -*-

Comment

ขอ config ปรับ ultra high หน่อยครับ ^_^

Comment

ขอบคุณคับ ส่วน config เชิญตามลิงค์ข้างล่างนี่โลด (จะว่าไปอยากลอง Natural Mod จังแฮะ)
                วิธีลงแบบภาษาไทย

อันนี้โหลดตัวconfig

เพิ่งเคยเห็นเกมที่ต้องมานั่งปรับเองนี่ละครับ ไอ้พวก shader เนี่ย เหอๆ
                แถมปรับแล้วดันดูดีขึ้นบานอีกตะหาก(นับถือไอ้ฝรั่งคนที่นั่งปรับจริงๆ)
                ส่วน FPSที่ 1680X1050 ถ้าปกติ ก็ลื่นดีนะครับ น่าจะ 17-19 ซึ่งผมพอรับได้(มีภูมิคุ้มกันจากเกม Shadow of the Colossus - PS2)
                แต่ตอนไม่ปกตินี่... อย่าไปพูดถึงมันเลยครับ 555 ต้องปิด AAไปเลย

ว่าแต่ตกลงมันมีฉลามจริงๆเรอะเนี่ย ลงรูปต่อละกัน

...

แสงสุดท้าย(ของน้องไก่?)

เตรียมลุยเขาชนไก่

สไนเปอร์(ตรงไหนฟระ)

ช้างกรูอยู่ไหนนนน...โครมม

ดวลเดี่ยวกะฮอฯ

แล้วไอ้พวกนี่ตามมาเก็กทำไม(แล้วมันเล็งอะไรล่ะนั่น)

พี่หลีเค้าก็มีของเหมือนกัน

ประตูสู่แดนสนธยา

บรรยากาศแปลกได้ใจจริงๆ

อืม...หัวเทียน?

อืม...ไฟคริสมาสต์?

ใครรถหายเชิญทางนี้ครับ

งามแบบหลอนๆ

ขอตัวไปทานข้าวก่อนละครับ
                Last edited by Archy; 7 Apr 2008, 11:06:15.

Comment

ฉลาม รู้สึกในแพช 1.21 จะไม่มีแล้วมั้งครับ ผมลองออกไปยังไม่เคยเจอเลย เจอแต่ เรือรบมันยิง มิซซาย มาใส่หน้าแทนอะครับ แต่แพชแรกสุดเลย อะมีแน่ครับ ฉลาม ผมออกไปโดนมันกัดตายมาหลายรอบและ

Comment

น่าเสียดาย น่าเจอหลามก่อนอัพแพทแฮะ
                    ต่อเซทสุดท้ายเลยละกันคะรับ
                    ...

ออกมาไหงมาโผล่...หิมาลัย?

ของโปรด(หมึกย่าง)

ใครจะยิงก็ยิงไป 555

แอบ...

หมอนี่เท่กว่าเพื่อนเราอีก

เจอแล้ว ตัวทำลายป่า

สู้ว้อยย

ปราการสุดท้ายของทั่นชาย

ไม่นานหลังจากนั้น

โดยตุ๋ยจนได้

สู้เพื่อแม่... -..-

มันตามมาถึงที่เลย

ไม่รอดแน่ตรู

บอกได้คำเดียวว่า...เละเทะ(อ้าว)

ขอบคุณที่แวะเข้ามาชมกันนะครับ

Comment

อยากเป็นไอ้ตัวใหญ่อะ-*-

แล้วอยากรู้ FPS ด้วย 5555555555555555+

Comment

เรายังไม่ผ่านด่าน assault เลย ไม่รู้จะขึ้นเรือยังไง หาทางขึ้นไม่เจอ

Comment

เอาภาพมาจากไหนอ่าท่าน สวยดีแท้

Comment

ภาพสวย มุมกล้องสวย สีสันฉูดฉาด!

นี่ถ่ายภาพเองหมดเลยรึป่าวครับ มีทั้งแบบกว้าง แบบสูง เหมือนพวกภาพ demo เลย

ภาพขนาดนี้ตอนถ่ายเครื่องไม่แทบระเบิดหรอครับ
                            Last edited by DeepThroath; 8 Apr 2008, 01:47:19.

Comment

อยากเล่นมั่งแฮะ

Comment

Working...
                              X