Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนเรืิ่่อง p4p800-e มีรูปใช้ดูครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนเรืิ่่อง p4p800-e มีรูปใช้ดูครับ

พอดีได้บอทมาแต่ไม่มีคู่มือ เลย เสียบ สาย usbไม่ถูก รบกวนด้วยครับ งง ว่าสายไหนเสียบช่องไหน กลัวผิด ถ้าผิดอุปกรทีมาใช้ในพอสนี้เช่น กล่อง แฟชได และอื่นๆ จะเจ๊งไหม
    หรือท่านไดมีคู่มือไม่ได้ใช้ขอซื้อต่อครับ มือใหม่แต่ยากเก่งๆบ้างครับ
    Last edited by fuc166; 7 Apr 2008, 10:06:46.

ลองเอาเปิดหนังสือคู่มือเมนบอร์ดดูครับ แล้วก็ลองเอาไขควงจิ้มดูก่อนแล้วค่อยเสียบครับ

Comment

ตามรูปเลยนะ

ตามนี้ไปโหลดคู่มือ มาใช่สะนะเลือกเอาภาษาอังกฤษ http://support.asus.com/download/dow...800-E%20Deluxe
      Last edited by fishow; 17 Aug 2008, 11:53:27.

Comment

ผมต้องเสียบ ตามนี้ใช่ไหมครับ
        vcc2 กับ usb+5v
        gnd2

Comment

gnd2 กับ gnd
          usbd+ กับ usb p5+
          usbd- กับ usb p5-

Comment

ไม่เจ้งครับแค่ใช้ไม่ได้เพราะผมเคยเสียบผิดมาแล้วหลายรอบ ^_^"

Comment

GND2 กับ GND มันคือสายกราวน่ะท่าน เสียบช่องที่ 7-8

ช่องเสียบบอร์ดท่านหามาให้ดูและ

ลิ้งคู่มือเมนบอร์รุ่นของท่านเป็นไฟล์ PDF นะครับ ตามนี้ http://dlsvr01.asus.com/pub/ASUS/mb/...0-e_deluxe.pdf
              Last edited by fishow; 17 Aug 2008, 11:53:50.

Comment

ผมว่าคุณfishowน่าจะทำ ลูกศรชี้จุดให้ดูนะครับ จะง่ายกว่า ผมไม่เคยใช้ asusเลยไม่ค่อยรู้เท่าไร มันต้องลองเองครับ

Comment

Originally posted by fuc166 View Post
                  gnd2 กับ gnd
                  usbd+ กับ usb p5+
                  usbd- กับ usb p5-
                  ถูกแล้นนน

Comment

ขอคุณครับ

Comment

Working...
                    X