Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ จอ LCD BENQ G900WA บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ จอ LCD BENQ G900WA บ้างครับ

ปรับ contrast กับ brightness กันเท่าไรครับ ผมเอาจอวางไว้มุมห้อง ไฟในห้องไม่ค่อยสว่าง ทำให้เวลามองจอแล้วแสบตามาก ปรับ brightness/contrast เหลือ 35/25 ก็ยังมีแสบตาบ้างตอนที่ background บาง web เป็นสีขาวครับ หรือว่าต้องไปปรับค่า สี red/green/blue ด้วยครับ

ผมใช้อยู่ครับ ปกติดูเวป ผมจะใช้โหมด rgb ครับ brightness 13 ,contrast 16 เองครับ ดูเวปได้สบายตามาก ทั้งวัน ส่วนถ้าเวลาดูหนังหรือเล่นเกม ผมจะเปลี่ยนไปเป็นโหมด dynamics หรือ movie จะสว่างมากเป็นลำดับ ครับ

Comment

ปกติใช้
      brightness/contrast
      18/35
      อีกอย่างควรวางโต๊ะคอมไว้ใต้ดวงไฟจะดีต่อสุขภาพตามากครับ
      อย่าวางให้แสงจากหลอดไฟส่องเข้าตาให้รำคาญง่ายๆ
      ดีสุดก็ไฟเพดานตรงหัวเราเวลาเล่นครับ

Comment

brightness/contrast ค่าตอนแรกที่มันตั้งมา 90/50 ครับ แสบตาโคด

Comment

Working...
        X