Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อเครื่อง printer HP C5280 มา แล้วมีปัญหาการปริ๊นลงแผ่น CD

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อเครื่อง printer HP C5280 มา แล้วมีปัญหาการปริ๊นลงแผ่น CD

เพิ่งไปซื้อเครื่อง printer HP Photosmart C5280 All-in-One มาที่ Makro Office

เพราะต้องการใช้ฟังชั่นการปริ๊นลงบนแผ่น CD อ่ะค่ะ
    โดยใช้โปรแกรมที่ให้มาคือ Roxio Express Labeler

แต่พอสั่งปริ๊นทีไร มันไม่เคยปริ๊นออกถาด CD เลย มันไปออกถาด A4 ตลอดเวลา
    ซึ่งเราเซ็ท CD/DVD Tray แล้วเรียบร้อย

เครื่องมันบอกว่า ถาด CD/DVD Tray is Open อ่ะค่ะ
    ทั้งๆที่จะปริ๊นแผ่น CD มันต้องปิดอยู่แล้วเสียบถาดใส่แผ่นเข้าไป

มีใครเจอปัญหาแบบนี้มั่งคะ มีวิธีแก้ไหม
    เซ็งเลย ซื้อรุ่นนี้มาเพราะจะเอามาปริ๊น CD นะเนี่ย T_T

เลือก ถาด CD/DVD เรียบร้อยแล้วนะ

แต่ดันมาขึ้นว่าถาด CD/DVD เปิดอยู่ ปริ๊นไม่ได้
    เพราะจริงๆต้องปิดอยู่ แต่พอไปปิดมันก็ไปปริ๊นออก A4
    แล้วจะทำยังไงดีอ่ะคะ T_T ใช้โปรแกรมอื่นปริ๊นก็ไม่ได้เหมือนกันค่ะ ใครทราบช่วยทีนะคะ

.

Comment

ทำตามนี้ยังครับ

https://h10025.www1.hp.com/ewfrf/wc/...194503&lang=fi

Comment

Working...
      X