overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 26

Thread: E8400 จำเป็นมากไหมครับ ในการเล่นเกมหนักๆมากๆ

OverclockZone Member

Default E8400 จำเป็นมากไหมครับ ในการเล่นเกมหนักๆมากๆ

คือผมจะซื้อคอมตัวใหม่ แต่เลือก CPUไม่ได้อ่ะครับ ผมว่าจะเอา E8400 แต่ผมกลัวว่ามันจะไม่คุ้มในการใช้งานของผม
    การใช้งานของผมก็ เน้นเล่นเกมหนักๆ เล่นเน็ต โหลดบิท นอกจากนั้นก็ไม่มีอาไรมากแล้วครับ
    รบกวนพี่ๆทีนะครับ

OverclockZone Member nununu's Avatar

ดีแล้วครับ

OverclockZone Member peemseed's Avatar

หรูเลย E8200 + ก็หนักๆ ก็โอเค นะ ในสายตาผม E8200 น่าจะพอมั๊ง คับ

ขอบคุณครับ ใครมีความเห็นอย่างอื่นเพิ่มเติมก็ช่วยกันตอบด้วยนะครับ

OverclockZone Member ZatanBoy's Avatar

เล่นเกมเน้นการ์ดจอ
    แต่ถ้าเกมที่มี unit เยอะๆและเกมที่มีระบบฟิสิกส์ที่ซับซ้อน cpu ก้อมีผลนะ

OverclockZone Member Fon589's Avatar

ผมก็สนใจ E8400 เหมือนกัน แบบว่าอยากซื้อที ให้คุ้มอยู่ไปนานๆเลย
    แต่ผมตีๆไว้ว่า CPU ตัวเนี้ย อีกซักกี่ปีเชียวน่าจะตกรุ่นมัน อ่ะคับ
    ผมก็เป็นคนใช้ CPU นานอยู่เหมือนกัน เช่น P.4 2.4Ghz ผมก็ใช้ 3 ปีกว่า ได้แล้วเพิ่งมาใช่ E2160 อ่ะคับ
    เพราะตอนนี้ เทคโนโลยี ก้าววว กระโดด ไกลและเร็วกว่าเมื่อก่อน เยอะอยู่เหมือนกัน -*-

OverclockZone Member ratchapong's Avatar

CPU แรงๆ ต้องคู่กับการ์ดจอแรงๆ รับรองครับ เล่นเกมส์หนักๆ สบายยยยย

อ่า ขอบคุณทุกความเห็นครับผม ตอบเร๊ว เีร็ว ดีจัง

OverclockZone Member Byzentine's Avatar
    ที่ที่มองแล้วเห็นเธอบนฟ้า

มีเงิน เอาตามใจคุณไปเลยคับ

OverclockZone Member Feriuz's Avatar

การ์ดจอละครับ จะเอาอะไร เล่นเกม หนักๆ อะ

OverclockZone Member okinava30's Avatar
    นครราชสีมา-หัวทะเล ชมรม โคราชรักหมา แดกแมว

เอา E2xxx แล้วไปหนักกับการ์ดจอจะดีกว่าไหมครับ

OverclockZone Member ShutterV's Avatar

Quote Originally Posted by okinava30 View Post
    เอา E2xxx แล้วไปหนักกับการ์ดจอจะดีกว่าไหมครับ
    ตามนี้เลยครับ
    แต่ถ้าเหลือๆ ก็ซัด E8400 เลยก็ไม่น่าเกลียดครับ

ขอบคุณทุกท่านที่มาตอบนะครับ

ผมเปนคนประเภท ถ้าไม่ใกล้พังหรือพัง ก็ไม่เปลี่ยนหรอกครับ ผมใช้แบบว่านานมากๆ คอมตัวเก่านี่ก้อใกล้จะไปแล้ว ใช้มาน่าจะ4ปีกว่าๆได้ละครับ

ผมตั้งงบไว้ประมาน25000 ราคานี้ไม่รวมจอ กับ ฮาร์ดดิสก์ นะครับ อาจเกินได้นิดหน่อย แต่มันจะพอมั้ยครับเนี่ยบอกทีค้าบ

ส่วนการ์ดจอ ผมว่าจะเอา 8800GTอ่ะครับ แต่จะเล่นยี่ห้ออะไรรุ่นไหน ก้อยังไม่รู้เลยเนี่ยครับ ยังไงถ้ามีคำแนะนำอะไร ก็รบกวนด้วยนะครับ
    Last edited by bombayeh; 9 Apr 2008 at 13:54:18.

OverclockZone Member happypig's Avatar

Quote Originally Posted by bombayeh View Post
    ขอบคุณทุกท่านที่มาตอบนะครับ

ผมเปนคนประเภท ถ้าไม่ใกล้พังหรือพัง ก็ไม่เปลี่ยนหรอกครับ ผมใช้แบบว่านานมากๆ คอมตัวเก่านี่ก้อใกล้จะไปแล้ว ใช้มาน่าจะ4ปีกว่าๆได้ละครับ

ผมตั้งงบไว้ประมาน25000 ราคานี้ไม่รวมจอ กับ ฮาร์ดดิสก์ นะครับ อาจเกินได้นิดหน่อย แต่มันจะพอมั้ยครับเนี่ยบอกทีค้าบ

ส่วนการ์ดจอ ผมว่าจะเอา 8800GTอ่ะครับ แต่จะเล่นยี่ห้ออะไรรุ่นไหน ก้อยังไม่รู้เลยเนี่ยครับ ยังไงถ้ามีคำแนะนำอะไร ก็รบกวนด้วยนะครับ
    เห็นใจครับ...เหมือนกันเลย

สรุปว่าถ้ามีเงินก็ซื้อไปเหอะ ของผมใช้มาร่วมๆ7ปี เพิ่งซื้อเมื่อต้นเดือนที่แล้วนี่เอง
    ได้E8400+8800GTS TOP มาไว้ใช้ก็สมใจอยากแล้ว
    อุตสาหเครื่องเก่า์ใช้มาตั้งนาน

ถ้ามีเงินล่ะก็ ซื้อตามทุนที่ตัวเองพอจะจ่ายไหว
    แต่อย่าลืมศึกษาให้แน่ใจก่อนนะครับ

โชคดีครับ

OverclockZone Member ratthai0310's Avatar

Wink

E8400 ก็ดีคับ

OverclockZone Member xivphoenix's Avatar

กะใช้ยาวๆ e8400 คุ้มครับ

OverclockZone Member incubus's Avatar

E8400 ก้อเผื่อๆไว้คับ

ถ้าเผื่อเยอะๆ ก้อ4 core

ูู^^

OverclockZone Member Penryn007's Avatar

E8400 ถือเป็นซีพียูสุดคุ้มถ้าเอามาเล่นเกม ใช้คู่กับบอร์ดของ Gigabyte ที่มี DES (Dynamic Energy Saver) และการ์ดจอ 8800 GT สุดๆ ไปเลย

เน้นเล่นเกมส์เอา CPU ไม่ต้องแรงมากเท่าไหร่ครับที่เหลือเน้นการ์ดจอดีกว่าครับ

ปล.การ์ดจอแรงมีชัยไปกว่าครึ่งแล้วครับบอกได้แค่นี้ต่อให้ E9500 ส่วนการ์ดจอก๊ากก็เล่นเกมส์ไม่ลื่นหรอกครับคิดดีๆก่อนซื้อแต่ถ้าเงินเหลือจริงๆแบบว่านานๆทีเปลี่ยนก็เอาไปเลย E8200

OverclockZone Member GOD-HAND's Avatar

E8200 ก็พอครับ แล้วเอาเงินส่วนที่เหลืออัดการ์ดจอ

จริง ๆ แล้วแค่ E4500 ก็พอ -.- ไม่แตกต่างกันเลย

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks