Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดอะไรพอที่จะเล่น Emu p2 ได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ดอะไรพอที่จะเล่น Emu p2 ได้ครับ

ผมใช้ X 1650 DDR3 เล่น Final X2 ได้เฟรมเรทแค่ 15-20 เองแต่ก็พอเล่นได้
    เคยใช้ 7300 HD 2400 เล่นไม่ได้เลย อยากเล่นมากครับ
    ผมว่าจะเปลี่ยนการ์ดจอ ช่วยแนะนำด้วยครับ งบ 3 พันกว่าๆ

8600 gt ddr3 หรือเพิ่มเงินอีกหน่อย 2600xt ddr4

Comment

http://www.gamer-gate.net/index.php?...=view&id=39736

ลองอ่านจากในนี้ดูครับ
      ผมก็ยังไม่เคยลองนะครับปกติเล่น กะ ps2 เลย > <

Comment

เหนเค้าบอกว่าเล่น EMU PS2 ใช้ CPU เยอะ
        แต่การ์ดจอไม่เท่าไร่

ผมก้อไม่ทราบเหมือนกันนะคับ เพราะยังไม่เคยลองเลยคับ

Comment

ตัวโปรแกรมEmu ยังไม่สมบรูณ์คับ ณ. ปัจจุบันนี้ ยังไม่มีโปรแกรมไหนที่สามารถจำลอง PS2 ได้ 100% เลยซักโปรแกรมเดียว แต่ที่มีความคืบหน้ามากที่สุดก็คือ PCSX2(www.pcsx2.net) ตอนนี้อยู่ที่เวอร์ชั่น 0.9.4 แล้วครับ สามารถเล่นเกมดัง ๆ หลายเกมได้จนจบ แต่ก็มีหลายเกมเหมือนกันที่รันเมนูเกมไม่ได้ด้วยซ้ำ
          แล้วก็ถ้าหากคิดจะรอให้อีมูสมบูรณ์ ผมก็บอกได้เลยว่าคงต้องอีกนานมาก หรืออาจจะไม่มีวันเป็นไปได้ก็ได้
          เพราะมีหลายทีมที่เริ่มพัฒนาอีมู PS2 แล้วก็ล่มโครงการไป เพราะไม่สามารถพอจะทำได้ แม้แต่ PS3 ล็อตหลัง ๆ
          ที่ตัดบอร์ดของ PS2 ออก แล้วใช้ Software emulation เพื่อรันเกม PS2 เองก็ยังเล่นเกมเก่าของ PS2
          ได้แค่ 75% เอง และสำหรบเกมที่รันบน PCSX2 ได้จนจบ ถ้าคิดจะเล่นก็ต้องใช้ system ระดับเทพเท่านั้น
          เพราะ Emu ต้องประคองเฟรมเรตให้อยู่เหนือกว่า 50 เฟรมตลอดเวลาเพื่อให้ได้ความเร็วเดียวกับ PS2
          ในขณะที่เครื่องสเป็คระดับกลางอย่างพวก Core 2 + GF8600GT + Ram 1 GB. ซึ่งนักเล่นเกม PC สามารถใช้สเป็คนี้เล่นเกมได้สบาย ๆ แต่สำหรับ PCSX2 แล้ว ไม่มีทางรันเกมได้เฟรมเรตเหนือกว่า 50 เฟรมตลอดเวลา
          แน่นอน ถ้าเฟรมเรตโดนฉุดไปอยู่แค่ที่ 49 เฟรมภาพก็จะอืดกว่าตอนเล่นบน PS2 แล้วครับ (แบบเห็นได้ชัดเลย)
          เพราะฉะนั้นถ้าคิดจะรอEmu PS2 จนสมบูรณ์ หล่ะก็ผมแนะนำให้ซื้อ PS2 มาเลยดีกว่าครับ(ถ้ายังไม่มีและ
          อยากเล่น PS2 นะ)
          ไม่ก้อภาวนาให้มี programmer เทพๆ มาช่วยสาน Emu PS2 ให้เสร็จโดยไว
          Last edited by ZatanBoy; 7 Apr 2008, 16:27:47.

Comment

ใช้ E8200 วิ่ง 100% 2 หัวเลยท่าน

สงสัยท่านต้องถอย 4 หัว มาปั่นละหล่ะ

Comment

Emu มันใช้ CPU หนิครับ ??

ผมว่าผมเข้าใจถูกแล้วนะ

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...ghlight=8600gt
                มี2600xt ddr4 ครับอยู่ในวงเงินที่ท่านต้องการเลยคับ

Comment

แต่คอมเพื่อมาเล่น PS2 ผมว่ากัดฟันซื้อ PS2 จริงๆ มาเล่นน่าจะดีกว่านะครับ

สะพานเหล็ก มือ2 ดีๆ มีถมไปครับ ราคาก็ 2000 ขึ้นนะ

Comment

Working...
                  X