Announcement

Collapse
No announcement yet.

AMD x2 6000 ควรใช้ M/B .....

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AMD x2 6000 ควรใช้ M/B .....

AMD x2 6000 ควรใช้ M/B ตัวไหนอะ จึงจะใช้งานได้เต็มประสิทธิภาพ งบ 25000 +LCD

ต้องการแบบไหนอ่ะครับ

ต่อ Crossfire หรือ SLI ด้วยป่ะครับ

ต้องการ Overclock ด้วยมั๊ย

แรมที่ใช้ต้องใช้ไฟเยอะมั๊ย

ต้องการความสวยงามหรือดูหรูหรามั๊ย

ถ้าให้ผมแนะนำนะ ABIT AX78 ราคา 3150 บาท หรือถ้าอยู่จะเป็นนัก OverClock ระดับโลกในราคาประหยัด ก็ DFI Lanparty DK 790FX ราคา 5800 บาท

งบ 25000 นี่ทั้งเครื่องหรือว่าแค่บอร์ดกับจอครับ

Comment

ท่าน kirk นี่คนเดียวกับ kirk_GT-R หรือเปล่าครับ

Comment

Originally posted by eXzato View Post
        ท่าน kirk นี่คนเดียวกับ kirk_GT-R หรือเปล่าครับ
        เห็นในเว็บไหนอ่ะครับ

จำว่าเคยสมัครอยู่มั้ง

มีอยู่ช่วงนึงบ้า GTR แค่ได้ขับก็บ้าไปแล้วอ่ะครับ อิอิ

Comment

Originally posted by kirk View Post
          ต้องการแบบไหนอ่ะครับ

ต่อ Crossfire หรือ SLI ด้วยป่ะครับ

ต้องการ Overclock ด้วยมั๊ย

แรมที่ใช้ต้องใช้ไฟเยอะมั๊ย

ต้องการความสวยงามหรือดูหรูหรามั๊ย

ถ้าให้ผมแนะนำนะ ABIT AX78 ราคา 3150 บาท หรือถ้าอยู่จะเป็นนัก OverClock ระดับโลกในราคาประหยัด ก็ DFI Lanparty DK 790FX ราคา 5800 บาท

งบ 25000 นี่ทั้งเครื่องหรือว่าแค่บอร์ดกับจอครับ
          จริงๆแล้วอยากใช้ M2N-E แต่เห็นกระทู้อื่นๆบอกว่า มือ 1 เก่าไปแล้วเลยจะหาตัวใหม่
          รบกวนจัดสเปกให้หน่อยคับ ทั้งชุด งบ 25000 ขอบคุณหลายๆ

Comment

Originally posted by eXzato View Post
            ใน www.electoday.com ใช่มิ

Comment

Originally posted by kirk View Post
              ใน www.electoday.com ใช่มิ
              ใช่ครับ คือตอนนี้ผมเริ่มสงสัยใครบางคนเลยลองสืบหาข้อมูลดูนะครับ แต่มะช่ายท่านนะ

Comment

CPU : Athlon X2 6000+ / 5800-5900 บาท
                M/B : ABIT AX78 / 3150 (ถ้าเอาประหยัดก็ ASROCK NF6 ประมาณ 1600 บาท)
                RAM : ยี่ห้ออะไรก็ได้บัส 800 1 GB 2 แถว แต่ถ้าเป็นผมเอา OCZ nVidia SLI Edition 2GB 800MHz (1GBx2) 4-4-4-15 ประมาณ 2000
                HDD : ซัก 160 GB ฮิตาชิ ก็ได้ถูกดีประมาณ 1700 ถ้า WD หรือ ประตูทะเล 2100-2200
                DVD : DVD-RW Pioneer IDE 1050 บาท
                CASE : CoolerMaster ELITE 330 1300
                PSU : Enermax 350 W พัดลมเดี่ยว พันกว่าบาท
                VGA : Sapphire HD3650 / 512 DDR3 OC Edition 4000 บาท

ที่เหลือก็ดูตามความชอบครับ ถ้าจะเอาประหยัดลงก็เคสตัวละพันตัวละไม่กี่ร้อยก็ได้ครับ

จอไม่ค่อยอยากจะแนะนำลองดูด้วยตาตัวเองดีกว่าครับ

Comment

DFI Lanparty DK 790FX ครับมีปุ่ม restart power ด้วยนะเผื่อนึกว่าวันไหนม่ายอยากใช้ในcase

อีกอันก็ ASUS M3A32-MVP DELUXE กะ ASUS M3A-MVP DELUXE/WIFI-AP 790FX ทั้ง2ตัวเลยนะ

Comment

เปลี่ยน PSU เป็น SILVERSTONE ST- 400 1590 ก็ดีพอได้ครับ

การ์ดจอถ้าไม่คิดว่าเรื่องเทคโนโลยี่ก็หา 7900GS มือสองก็แรงใช้ได้เลย หรือถ้างบเพิ่มได้ข้ามไปเล่น HD3850 9600GT ก็ดีเลย

Comment

CPU : Athlon X2 6000+ / 5800-5900 บาท
                      M/B : ABIT AX78 / 3150 (ถ้าเอาประหยัดก็ ASROCK NF6 ประมาณ 1600 บาท)
                      RAM : ยี่ห้ออะไรก็ได้บัส 800 1 GB 2 แถว แต่ถ้าเป็นผมเอา OCZ nVidia SLI Edition 2GB 800MHz (1GBx2) 4-4-4-15 ประมาณ 2000
                      HDD : ซัก 160 GB ฮิตาชิ ก็ได้ถูกดีประมาณ 1700 ถ้า WD หรือ ประตูทะเล 2100-2200
                      DVD : DVD-RW Pioneer IDE 1050 บาท
                      CASE : CoolerMaster ELITE 330 1300
                      PSU : Enermax 350 W พัดลมเดี่ยว พันกว่าบาท
                      VGA : Sapphire HD3650 / 512 DDR3 OC Edition 4000 บาท

ที่เหลือก็ดูตามความชอบครับ ถ้าจะเอาประหยัดลงก็เคสตัวละพันตัวละไม่กี่ร้อยก็ได้ครับ

จอไม่ค่อยอยากจะแนะนำลองดูด้วยตาตัวเองดีกว่าครับ

ขอบคุณมามาย ...แต่ว่ามีท่านอื่นๆจะแนะนำหรือว่าดันกันบ่างมั้ยคับ

Comment

Originally posted by wanchat555 View Post
                        DFI Lanparty DK 790FX ครับมีปุ่ม restart power ด้วยนะเผื่อนึกว่าวันไหนม่ายอยากใช้ในcase

อีกอันก็ ASUS M3A32-MVP DELUXE กะ ASUS M3A-MVP DELUXE/WIFI-AP 790FX ทั้ง2ตัวเลยนะ
                        ASUS M3A-MVP DELUXE/WIFI-AP ไม่มีรุ่นนี้นะครับ

ASUS M3A32-MVP DELUXE/WIFI-AP ถึงจะถูกครับ

แค่ค่าบอร์ดมันก็ประมาณ 1ใน3ของงบที่เค้าตั้งไว้แล้วนะครับ อิอิ

Comment

............ ซ้ำ
                          Last edited by kirk; 7 Apr 2008, 16:46:00.

Comment

............ ซ้ำ
                            Last edited by kirk; 7 Apr 2008, 16:45:31.

Comment

Originally posted by keastrin View Post
                              ขอบคุณมามาย ...แต่ว่ามีท่านอื่นๆจะแนะนำหรือว่าดันกันบ่างมั้ยคับ
                              ให้ผมไปช่วยเลือกซื้อให้ด้วยเอามั๊ย พอดีวันศุกร์จะไปเอาบอร์ดเครมที่พันทิพย์อยู่แล้ว

แต่ถ้าเป็นวันอื่นลองโทรมานัดอีกทีเอามั๊ยครับ

อยากจะช่วย ดูแค่ราคาของมันไม่ค่อยได้เท่าไรหรอกครับ บางทีมันมีราคาแต่วันที่ไปซื้อมันอาจจะไม่มีก็เป็นได้ครับ

Comment

Working...
                              X