Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซวย สัท แล้ว ครับ... น้ำหกใส่ Hardisk ทำไงดีครับ พี่น้อง ++!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซวย สัท แล้ว ครับ... น้ำหกใส่ Hardisk ทำไงดีครับ พี่น้อง ++!!!

ห้อง ผม ร้อน จัดรุนแรงมากเพราะอยู๋ ที่ ดาดฟ้า

การ เปลือย เครื่อง จึง ช่วย ลด อุณหภูมอได้ มาก ( ประมาณ 5 องศาเลย ครับ ที่ วัดมา)

รวม ทั้ง กาย เปลือย กาย ก็ ช่วยได้ เช่นกัน ( ผม เปลือย ประจำ ขณะ พิพม์นี่ก็เปลือยครับ

เพราะ ห้องไม่มี แอร์ ข้างหลังเป็นแม่น้ำ ชิวมากๆ
    ...

แต่ ครับ.. เมื่อกี้

เอาน้ำ แข็ง ใส่แก้วมากินดับความร้อน

ผมมี HDD WD 2 ตัว ครับ

...

320 กับ 80

320 อยู่ในเครื่อง

80 เอามาไว้ข้างบน เคส เพราะ มัน ไม่มี ที่ แล้ว

เคสเปลือย นะครับ

แล้ว มัน ร้อนมากๆ เลย เอา น้ำแข็ง วางไว้ กะให้ เย็นๆ ( วางไว้ ***งๆ ครับ ท้ายเคส HDD อยู่ ด้านหน้า บน CD ROM ประมารนั้น

...

แป้บเดียวเองครับ ทำงาน เพลินๆ หิวน้ำ

...

กำครับ ???

อะไร เขียวๆ วะ ?

...

เฮ้ย น้ำละอาย เขียวๆ มาจากไหน เคสก็สีขาว

กำแล้วเรา

ยก HDD มาดู น้ำ ซึมเข้าไป เป็น ฟองๆ เลยครับ ( ฟองไรไม่รู้)

แล้วไปเศษเขียวๆ นั่นคือ บอร์ด ของ HDD ครับ แต่ เซ็ดออกแล้วก็ไม่เห็น จะมีอะไร ลอกอกมา แต่มัน คือ ไอ้ บอร์ด แน่ๆครับ เขียวๆ อ่ะ

สภาพ คือ ผม เสียบไฟไว้ครับ แต่ไมได้เสียบ ไอ้ที่เอาไปต่อกับเมนบอร์ด ( SATA )

...

ทำไงดีครับ พี่น้อง กำแน่ๆครับ

ปล. ยังไม่หมดประกับ ซื้อมา 4 เดือนเองครับ ไม่ค่อยได้ใช้ด้วย แต่ไว้เฉยๆ นานแล้วเพราะ 320 เหลือเฟือ

แล้วยังเปิดติดไหมคับ

Comment

โอ้วพระเจ้า !!!! "แล้ว มัน ร้อนมากๆ เลย เอา น้ำแข็ง วางไว้ กะให้ เย็นๆ"

คิดได้ยังไงเนี่ย ??

ว่าแต่น้ำสีเขียวๆ นั่น แน่ใจแล้วหรอครับว่ามาจากบอร์ดบน HDD เพราะผมว่าบอร์ดมันไม่น่าจะละลาย หรือสีตกได้เลยนะ แล้ว HDD ยังใช้งานได้ไหมครับ ลองหรือยัง ?

Comment

ปล่อยให้แห้ง 2วัน โดยวางให้ตำแหน่งที่คิดว่าน้ำจะซึมเข้าไป ลงต่ำ

เมื่อแน่ใจว่า แห่งสนิท ไม่มีร่องรอยน้ำซึม ซึ่งคิดว่าไม่น่ามีน้ำซึมเข้าไปในฮาร์ดดิสก์ ลองเสียบดูครับ
        จากนั้น ก็...แล้วแต่ดวงละครับ

Comment

ซวยแล้ว

Comment

เอาสภาพศพมาดูหน่อยซิครับ

Comment

งุงิ ขอไห้ไม่เป็นอ่ะไร นะครับ เอาใจช่วยๆ ^ ^

Comment

ติดแอร์คับเชื่อผม ผมเปิดทั้งแอร์ทั้งคอม ไม่เคยปิดเลยอะ 24ชมทุกวัน

Comment

แต่งศพดีๆแล้วเอาไปเคลมด่วน ==' อย่าเทสเลยเด๋ว บึ้ม นะ หวังดี -*-

Comment

พระเจ้าช่วยกล้วยอบวุ้นเส้น

Comment

ขอประกันที่ดี จงสถิตแก่ท่านครับ...

Comment

ทำแบบเดียวกับเวลามือถือตกน้ำเลยคับ
                        1. หา้มเสียบไฟเพื่อลองเปิดเด็ดขาด
                        2. เอาผ้าแห้งห่อให้มิดชิด
                        3. เอาไปหมกไว้ในถังข้าวสารซัก 1-2 สัปดาห์
                        4. ลองเอามาเปิด
                        5. แล้วแต่ดวง ........ >.<

Comment

ตัวฮาร์ดดิสก์เจ๊งคงไม่เท่าไร แต่ของที่อยู่ข้างในนะสิ สำคัญกว่า หุหุ

Comment

ยืนใว้อาลัย 1 นาที

Comment

Originally posted by tee_karb View Post
                              แต่งศพดีๆแล้วเอาไปเคลมด่วน ==' อย่าเทสเลยเด๋ว บึ้ม นะ หวังดี -*-

เห็นด้วยครับ อย่าให้มีรอยน้ำบนตัวเด็ดขาด

Comment

Working...
                              X