Announcement

Collapse
No announcement yet.

อาการนี้มันเกิดจากอะไรช่วยดูทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อาการนี้มันเกิดจากอะไรช่วยดูทีครับ

พอเปิดเครื่องขึ้นมามันก็ขึ้นแบบนี้ครับ อาการนี้มันเกิดจากอะไรครับ
    แล้วก็กดDelete เพื่อเข้าสู่ Bios ไม่ได้ครับ ช่วยทีครับ
    [IMG][/IMG]

หาไฟล์ไม่เจอครับไฟล์

Windows/System32/hal.dll

ก็อปไฟล์จากเครื่องอื่นมาลง ไม่ก็ลง Win ใหม่ครับ

Comment

อานนี้มาน Boot เลย Bios ปายแล้วนี้งับ....

ถึงช่วง Boot Window แล้ว...
      อาการกะ แปลตามมานบอกนั้นละงับ File ขาด หรือ เสียหาย.... ให้ ซ่อม หรือ ลง window ใหม่งับ....

ps จะกดเข้า Bios มานต้อง กดช่วง Boot Bios นะงับ ถ้าถึงช่วง Boot window แล้วกดไงกะมะเข้างับ
      ps2 MB บางยี่ห้อ หรือ บางรุ่น มะได้กด delete เพื่อเข้า Bios นะงับ อ่านที่จอ หรือ คู่มือดูงับ

Comment

มันกดเข้าไบออสไม่ได้ครับ ก่อนที่จะขึ้นตัวนี้

Comment

เมนบอร์ดรุ่น SAROCK 775i65GV

Comment

มันไม่มีคู่มือครับ

Comment

แก้ใหม่ครับ ASROCK

Comment

ลองกด F2 ดูรึยังคับ ? ASROCK ถ้าจำไม่ผิด กด F2

Comment

เดียวลองทำดูครับ

Comment

ASrock ต้องกด F2 ครับ

Comment

ได้แล้วครับลงวินโดวส์ใหม่ครับ

ขอบคุณทุกท่านมากครับ ถ้าไม่ได้พวกคุณก็คง งงเป็นไก่ตาแตกครับ

Comment

Working...
                      X