Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าเปลี่ยนจาก X-Fi XtremeGamer เป็น Elite Pro

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าเปลี่ยนจาก X-Fi XtremeGamer เป็น Elite Pro

ตอนนี้ผมใช้ X-Fi XtremeGamer ปลดล๊อกตัวถอด DTS/Dolby ของมัน + ลำโพง G500 อยู่อยากทราบว่า ถ้าเปลี่ยนไปใช้ตัว X-Fi Elite Pro จะมีความต่าง มาก-น้อยเพียงใด เพราะว่าญาติผมเค้าจะบินกลับมาเที่ยวเมืองไทยอาจจะฝากเค้าซื้อติดมา เลยถามความเห็นไว้เพื่อช่วยในการคิดคับว่าจะคุ้มค่าไหม ขอความเห็นกันเยอะๆเรยน่ะคับ

ขอบคุณนะคับ

Last edited by sakurajung; 8 Apr 2008, 08:47:14.

ถ้าเป็นผม..ผมเปลี่ยนลำโพงใหม่ดีกว่าโดยที่ใช้การ์ดตัวเดิมจะเห็นถึงความแตกต่างมากกว่า
    เปลี่ยนการ์ดแล้วใช้ลำโพงตัวนี้ผมว่าไม่คุ้ม..

Comment

กำลังอยากได้อย่างแรง แต่มันดันแพงอิบอ้าย 16,900-*-

Comment

Originally posted by jarzabrike View Post
        กำลังอยากได้อย่างแรง แต่มันดันแพงอิบอ้าย 16,900-*-
        ตอนนี้เหลือ 16,600 บาทแล้วครับ ลดมา 300

Comment

ร้านHWH แถวบ้านผมมันยัง16,900 อยู่เลย แต่ก็เหอะลด300นี่ มันตั้งใจลดอ่ะเปล่าเนี๊ยะ ถ้าเหลือซัก 10-12k นี่ยังพอลุ้นหน่อยถือว่าซื่อประกันล่ะกัน

Comment

Originally posted by jarzabrike View Post
            ร้านHWH แถวบ้านผมมันยัง16,900 อยู่เลย แต่ก็เหอะลด300นี่ มันตั้งใจลดอ่ะเปล่าเนี๊ยะ ถ้าเหลือซัก 10-12k นี่ยังพอลุ้นหน่อยถือว่าซื่อประกันล่ะกัน

ผมรอให้มันเหลือ 9,000 ก่อนครับ

ราคา 12 k รวมเงินซื้อกล้อง สะพายเป้ออกเที่ยวดีกว่า

Comment

อ่า ว่าแต่พี่ๆยังไม่ได้บอกผมเยยอ่า ว่า เปลี่ยน การ์ดแล้ว จะมีความแตกต่างมากมั้ย - -*

Comment

Originally posted by sakurajung View Post
                อ่า ว่าแต่พี่ๆยังไม่ได้บอกผมเยยอ่า ว่า เปลี่ยน การ์ดแล้ว จะมีความแตกต่างมากมั้ย - -*
                ของมันแพงไม่กล้าลอง(ตังไม่มี-*-)

Comment

ความต่างอาจไม่ต่างหรือต่างไม่มาก เมื่อเทียบกับ พวก X-fi ด้วยกัน แต่มันเท่อ่ะที่มีpanal+remote ให้อันเบ้อเล้อเลย^^

Comment

Originally posted by sakurajung View Post
                    ลองตั้งกระทู้เปรียบเทียบสเป็คให้ผู้รู้มาตอบแบบเจาะจงคำถามดีกว่าครับ ในบอร์ดนี้ก็มีคนเก่ง ๆ หลายคนอยู่นะ ^ ^

ของมันแพงไม่กล้าลอง(ตังไม่มี-*-)
                    ิคิดเหมือนกันเลย และไม่มีตังค์เหมือนกันด้วย

Comment

Working...
                    X