Announcement

Collapse
No announcement yet.

Z-5500กะS750

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Z-5500กะS750

กะลังจะซื้อลำโพงใหม่ครับ เล็งตัวZ-5500กับS750ไว้
    อยากรู้ว่ามีขายร้านไหนบ้าง และราคาอยู่ที่เท่าไหร่
    หรือมีรุ่นไหนที่น่าสนใจกว่านี้ช่วยแนะนำด้วยครับ
    Last edited by nine; 8 Apr 2008, 02:27:12.

HWH ทั้งคู่

Comment

ส่วนตัวชอบ S750มากกว่า ฟังเพลงได้ด้วย แถมการเล่นหนังได้หลากหลาย ตัวนี้รายละเอียดดีแน่เบสบวมไปนิด
      เหมาะใช้งานได้หลากหลาย ตัวนี้ราคาเมิองนอก สูงกว่าอีกตัวพอควร 15500

z5500 เหมาะดูหนังแอ๊คชั่น ฟังเพลงพวกแรงๆกระแทกกระทั้น ฟังไปนานๆแล้วหูจะล้าไม่เหมาะนำมาฟังเพลงทั่วไป นอกจากขาดความใสยังขาด นิมิติเสียงอีกด้วย เน้นดังเป็นหลัก เมืองนอกตอนนี้ 189 ครับ ต้องทำใจว่าเทคโนโลยีมันนานแล้ว 5900

คิดเอาแล้วกันว่าจะเลือกตัวไหน ที่คนขายเชียร์เจ้า 5500 เพราะกำไรมากกว่านั้นเองแถมรับมาแพงด้วยเลยรีบระบายก่อนสินค้าจะเข้ามามากขึ้น
      Last edited by punro937; 7 Apr 2008, 21:34:56.

Comment

C3 และ C5 ครับ

Comment

Originally posted by JO View Post
          HWH ทั้งคู่

Comment

Originally posted by punro937 View Post
            ส่วนตัวชอบ S750มากกว่า ฟังเพลงได้ด้วย แถมการเล่นหนังได้หลากหลาย ตัวนี้รายละเอียดดีแน่เบสบวมไปนิด
            เหมาะใช้งานได้หลากหลาย ตัวนี้ราคาเมิองนอก สูงกว่าอีกตัวพอควร 15500

z5500 เหมาะดูหนังแอ๊คชั่น ฟังเพลงพวกแรงๆกระแทกกระทั้น ฟังไปนานๆแล้วหูจะล้าไม่เหมาะนำมาฟังเพลงทั่วไป นอกจากขาดความใสยังขาด นิมิติเสียงอีกด้วย เน้นดังเป็นหลัก เมืองนอกตอนนี้ 189 ครับ ต้องทำใจว่าเทคโนโลยีมันนานแล้ว 5900

คิดเอาแล้วกันว่าจะเลือกตัวไหน ที่คนขายเชียร์เจ้า 5500 เพราะกำไรมากกว่านั้นเองแถมรับมาแพงด้วยเลยรีบระบายก่อนสินค้าจะเข้ามามากขึ้น
            ใช้S750อยู่คับ แต่เพื่อนมันจะเปลี่ยนลำโพงอะคับ
            ไม่รู้จะแนะนำอะไรให้มันดีก็เลยมาหาความรู้จากเพื่อนๆๆในนี้เพิ่มเติมอะคับ
            ไม่เคยได้ลองฟังZ5500 ตอนนี้ก็เลยยุมันเล่นรุ่นนี้แล้วจะยืมมันมากักไว้ที่ห้อง
            ซักอาทิตย์ เห็นreviewเชียร์กันว่าดียังงั้นยังงี้..ยังไม่อยากจะเชื่อมันต้องลองเอง
            ถ้าได้มากักไว้ในห้องจะมาเล่าให้ฟังอีกที

Comment

ถ้าหา S750 ราคาไม่เกิน20k ได้ผมว่า เอาS750ดีกว่าเสียงน่าฟังกว่าเยอะ satellite ของS750 เสียงนุ่มฟังสบายกว่าเสียงมันกระจายทั่วห้องมากกว่า ส่วนของz-5500 มันแทงทะลุหูยังไงไม่รู้ฟังนานๆมึนหัว(คล้ายๆหันหน้าsatellite ไปทางไหนมันยิงไปทางนั้น) แต่เสียงของ S750 มันกลางๆไปหน่อย ต้องปรับ Treble ที่Soundcard ซัก70-75% เสียงถึงจะใส่น่าฟัง
              ส่วนซัพผมก็ชอบ ผมว่าเสียงของ S750 แน่นกว่านะ ถ้าค่าปรกติไม่ปรับอะไร เสียงเบสของ S750 มันจะดังกว่า ต้องลดหน่อย (ใช้กับ X-Fi) เสียงซัพของ Z-5500 มันดังออกปุ๊กๆยังไงไม่รู้เช่นตอน เล่น CSSource เสียง AWP ของ S750 ดังซะใจกว่า(ดัีงตุ้มแน่นๆ) ของ Z-5500 ที่มันทำเสียงออกมาแปลกอ่ะไม่แน่นเท่า S750
              ซัพของ S750 ติดอย่างเดียวคือเวลาดูหนังเปิดดังๆ ที่เสียงต่ำมันชอบตดให้ได้ยิน นอกนั้นผมว่า S750 กิน

Comment

เทพทั้ง 2 รุ่น แต่น่าจะถูกกว่านี้หน่อย ^ ^

Comment

คุณ punro937 ถ้าชอบเปรียบเทียบ ราคานอกนัก ก็ลองยกมาใช้ดูสิครับพี่

เห็นว่านัก ได้ใช้รึปล่าว ลองรึยัง

ใครก็รู้ราคา นอกถูก ผมก็รู้ แต่คิดถึงค่าส่งบ้าง แถมประกันไม่มี - - จาพูดอาราย คิดถึงคนใช้อยู่หน่อยคับ

ถ้าไม่เคยใช้ฟังแต่คนอื่น รีวิว อย่าพูดเลยครับ มันดูไม่ดีเลยครับบอกตรงๆ
                  Last edited by excomics; 8 Apr 2008, 10:25:43.

Comment

เทพมากๆๆอ่ะครับ
                    มี ทั้ง 750
                    มี ทั้ง 5500

รวมแล้วได้ 6250 ^ ^

Comment

ถ้าเป็นลำโพงคอมพ์ งบอยู่ในระดับ 20k หาราคาประมาณนี้ได้ที่ HWH พันธ์ทิพย์
                      ดูหนัง ฟังเพลง s750 น่าจะคุ้มค่าที่สุดนะครับ ในแง่ของพลังเสียง วัสดุ มีรีโมท แต่ 7.1 กินที่วางไปหน่อย
                      ถ้าอยู่บ้านเดี่ยว เปิดดังได้ แนะนำ s750 ครับท่าน

Comment

Originally posted by excomics View Post
                        คุณ punro937 ถ้าชอบเปรียบเทียบ ราคานอกนัก ก็ลองยกมาใช้ดูสิครับพี่

เห็นว่านัก ได้ใช้รึปล่าว ลองรึยัง

ใครก็รู้ราคา นอกถูก ผมก็รู้ แต่คิดถึงค่าส่งบ้าง แถมประกันไม่มี - - จาพูดอาราย คิดถึงคนใช้อยู่หน่อยคับ

ถ้าไม่เคยใช้ฟังแต่คนอื่น รีวิว อย่าพูดเลยครับ มันดูไม่ดีเลยครับบอกตรงๆ

ไปลองเล่นร้านมาแหนะ 3 ตัว ผมเล่น สุดท้ายเอา bose c5 ผมเห็นราคาตอนนี้มันไม่คุ้มเงินนัก

ลำโพงมันไม่ได้พังง่ายๆหรอก ไอ้ประกันผมแทบไม่สนด้วยซ้ำ แล้วที่ร้านมันพูดเชียร์เจ้า 5500 เนี่ยผมก้อพูดไปตามจริง คูณรู้ราคาแล้วคุณรับคุณก้อซื้อไปสิครับ ก้อราคาต่างประเทศมันแบบนี้จริงๆ
                        ส่วนไอ้ S750 ผมก้อพูดตามจริง ผมเห็นแหละแต่คุณ เชียร์ไอ้ z5500 จัง

เชียร์แบบไหนรู้ไหน เค้าถาม ลำโพงฟังเพลง

คุณก้อบอกZ5500 ถามว่าตัวไหนดี คุณก้อแนะนำ 5500 ถามว่าตัวไหนเสียงดีคุณก้อบอก 5500

ผมไม่เห็นบอกข้อดีเลยเห็นบอกแต่ชื่อ เหอๆ

ทั้งๆที่มันไม่มาฟังเพลงเลย ด้วยซ้ำ แตเหมาะนำมาเล่นเกมส์ตัวผมเปลี่ยนมาหลายตัวแล้วครับดีก้อ
                        บอกว่าดีไม่ดีก้อบอกว่าไม่ดี ผมยังดีกว่าคุณซะอีก เห็นเชียร์จังเลย

แล้วประทู้รีวิว z5500 ผมไม่เห็นจะรีวิวตรงไหน มีแต่รูป กับอารมณ์ที่บอกว่าเสียงเหมือนโรงหนัง

ผมคาดว่า คุณคงเล่นลำโพงดีสุดคือ z5500 งั้นเล่นต่อไปเถอะนะครับ ลำโพงคุณแสนจะสุดยอดของคุณ^^

แสดงว่าผมฟังคนอื่นเปรียบเทียบมาผมแย่จิงๆเลย ผมเห็นบอกกันว่าตัวนี้ดีๆผมไปลองฟังแล้ว แสดงว่าหูผมชักไม่ดีแล้วสิ

สงสัย หูผมมันชอบ S 750 มากกว่า หูไม่ดีแล้วสิ
                        Last edited by punro937; 8 Apr 2008, 12:46:21.

Comment

Originally posted by excomics View Post

ใจเย็นๆครับคุณ excomics ช่วงนี้อากาศมันร้อนมีไรค่อยๆคุยกันครับ
                          คนทีเขาตั้งกระทู้นี้ขึ้นมา เขาก็อยากรู้ข้อมูลเปรียบเทียบเกี่ยวกับ 2 ตัวนี้
                          คงไม่อยากไห้มาทะเลาะกันในนี้ เห็นคุณexcomics ใช้ Z-5500 อยู่เป็นไงบ้างครับ
                          หลังจากที่ เบริน จนได้ที่แล้ว จะได้เป็นข้อมูลประกอบอีกทาง (อยากรู้ด้วยครับ)

Comment

อยากให้ลองไปฟังก่อนครับ แล้วค่อยเปรียบเทียบ มีหลายปัจจัยเรื่อง ราคา,พื้นที่สำหรับวางลำโพง,การใช้งาน หลักๆเอาไปใช้อะไร ชอบตัวไหนก็ค่อยเลือกครับ ส่วนตัวใช้ Z5500 อยู่ ชอบที่มี Decode ในตัวผมต่อ Optical กับ DVD Player ต่อ COX กับ Com เปลี่ยนสายแล้วก็ OK ครับสำหรับผม ดูหนัง ฟังเพลง ส่วน S750 ไม่เคยใช้ครับ No comment.

ถ้าถามว่าดีสุดไหม : สำหรับผมแล้ว Z5500 ดีสุดสำหรับผมเท่าที่เคยใช้มา แต่คงไม่ใช่ดีที่สุดครับ

Comment

ใจเย็นครับ << ขอพูดมั่ง ฟังคนอื่นพูดมาหลายครั้งแล้ว อิอิ

Comment

Working...
                              X