Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมกาก แต่อยากโชว!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ขอบคุณครับ ตอนนี้ผมก็จัดไปเรียบร้อยละ เอา พัดลม 8cm. สีดำมา(แบบled มัน สะดุดตาตอนเล่น = =")
    มาวาง แบบเป่าลมอัดเข้าไปครับ เพราะปกติ ผมก็ เปืดพัดลมตั้งโต๊ะ จ่อ ทั้งเคสทั้ง เร้าเตอร์ เลยคิืดว่าลมก็คงเข้าได้ปกติน่ะครับ

แล้วก็ใช้ CableType รัดคาดกลางให้แน่น เป็นอันเสร็จเรียบร้อย สวยงาม+เย็น อิอิ

เสียดายไม่มีกล้อง จะถ่ายมาให้ดูซักหน่อย ^^

ปล. ว่าแต่ ท่านใช้ net ของอะไรเ้อ่ย ?

Comment

Originally posted by kiros View Post
      ปล. ว่าแต่ ท่านใช้ net ของอะไรเ้อ่ย ?
      ใช้ MaxNet ของ TT&T คร้าบบ
      ตอนนั้นสมัคร 256 ตั้งแต่เมื่อ 4 ปีที่แล้ว จนมันปรับมาให้ 1024 ละ

ปล.พัดลมเป่าอัดมันเข้ามั้ยครับ เห็นครีบบนมันบังซะขนาดนั้น แล้วลมมันไม่สะท้อนขัดกับมอเตอร์พัดลมเหรอ

Comment

วันนี้ไปซื้อพัดลมมาใหม่ครับ อิอิ เห็นในกระทู้นึงในเว็ป Overclockzone (ขอโทษด้วยก๊าบบ ลืมเครดิต)
        เลยเอามาแปลงเป็นพัดลมเป่าแรมมั่ง อิอิ เห็นแล้วอิจฉาๆๆๆๆ ดูรูปกันเลยคร้าบบ

วันหน้าไปห้างเด๋วซื้อกระดาษเคฟล่ามาลองหุ้ม PSU ดูซักหน่อย
        ปล.มีโครงการจะลองเอาเกจวัดรอบของรถยนต์มาโมติดกับเคสด้วยนะครับ (รอตังก่อน555+)
        Attached Files
        Last edited by Bommaster; 9 Apr 2008, 20:35:19.

Comment

นี้คงกากเทพแน่เลย

Comment

กากเทพ

Comment

Originally posted by Bommaster View Post
              วันนี้ไปซื้อพัดลมมาใหม่ครับ อิอิ เห็นในกระทู้นึงในเว็ป Overclockzone (ขอโทษด้วยก๊าบบ ลืมเครดิต)
              เลยเอามาแปลงเป็นพัดลมเป่าแรมมั่ง อิอิ เห็นแล้วอิจฉาๆๆๆๆ ดูรูปกันเลยคร้าบบ
              ครับผม จับเป่าอัดเข้าไปเ้ลยครับ วางข้างบนเหมือนกัน หุุหุ ผมก็ไม่รู้ว่ามันจะยังไงนะครับ แต่มันเย็นดีจัง

ว่าแต่ พัดลม ram ซื้อแบบไหนมาน่ะครับ ขอดูมั่งจิ

Comment

พัดลมเป้าแรม กระทู้ของคุณ SC เอาพัดลมที่ใช้กับแผ่นระบายความร้อนโน๊ตบุ๊คนะคับ

ลองๆเดินหาดูมันไม่มีไซส์เล็กแบบใสขายนะ (เห็นไซส์เล็กขายตัวนึงก็60กว่าบาทแล้ว) เลยไปได้มาในราคา 150บาท/3ตัว วิธีทำตามลิงค์ไปเลยค้าบบ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=160638

ตามกระทู้นี้ไปเลยคร้าบบ รับรอง เย็นสดชื่นนน 55555+

Comment

สีสดใสสวยงามครับ

Comment

พี่คับเอาพัดลมมาดูดตรงเราเตอร์ด้วย ส่งสัยร้อนจัด หุหุ

Comment

นึกว่า โรงไฟฟ้า

Comment

อย่างแจ่มเลยคับ ใช้ หลอดไฟ ยูวี กี่หลอดคับ

Comment

ใช้หลอดไฟยาวหลอดเดียวครับ วางล่างเคส
                          แล้วนอกนั้นไฟจากพัดลมหมดเลย ยิ่งพัดลมสีฟ้าของฮีตซิงค์ CPU ยิ่งสว่าง
                          แหล่มเลยคร้าบบบ!!!

Comment

อยากดูสายไฟอ่างับว่าจัดยังไง พอดีว่าใช่เคสรุ่นนี้เหมือนกัน

Comment

Originally posted by nawapas View Post
                              อยากดูสายไฟอ่างับว่าจัดยังไง พอดีว่าใช่เคสรุ่นนี้เหมือนกัน
                              หันก้น HDD เข้าฝาเคสในเลยครับ เก็บสาบแพรได้เป็นอย่างดี
                              พวกสายไฟทั้งหลายพยายามจับมัดให้มันเป็นรูปให้มากที่สุดอะครับ

นอกนั้นก็ยัดๆไว้หลังแผงเมนบอร์ด พวกเต้าเสียบสายไฟก็อยู่หลัง HDD หมดเลยครับ
                              ส่วนไฟที่การ์ดจอนั้น ต้องหั่นสายไฟแปลงกันเองละ แบบว่าเดินสายไฟใมห่เลย ไม่ให้มันรกนะครับ โดยลากสายมันต่อเต้าเสียบแล้วโยงเข้าฝาหลังเมนบอร์ดเลาะตามมุมมา ต่อเข้ากับพัดลมก่อนแล้วแยกเข้าสายไฟการ์ดจอนะครับ

ปล. ที่แนะนำนะ
                              1.ยัดหลังแผ่นเมนบอร์ด
                              2.ยัดตรงช่องวาง HDD ครับ
                              Attached Files

Comment

Working...
                              X