Announcement

Collapse
No announcement yet.

การเพิ่มBitsของการส่งข้อมูลPortให้เป็นค่าสูงๆจะมีผลเสียไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การเพิ่มBitsของการส่งข้อมูลPortให้เป็นค่าสูงๆจะมีผลเสียไหมครับ

การเพิ่มBitsของการส่งข้อมูลPortให้เป็นค่าสูงๆจะมีผลเสียไหมครับ
    คือ ผม ได้เพิ่มจาก 9600 ไปเป็น 12800 อะครับผมอยากรู้ว่ามันจะมีผลเสียต่อ
    อุปกรณ์ ที่เราใช้ Port นั้นรึเปล่าครับ คือผมไปตั้งค่าตัวนี้ใน Device Manager
    อะครับ ปรับใน Port (COM&LPT) อะครับ คือ ผมอยากให้การรับส่ง โมเด็มเร็ว
    ขึ้นอะครับ ผมปรับแบบนี้

Bits Per Second 128000
    Data Bits 8
    Parity None
    Stop Bits 1
    Flow Control Hardware

อะครับ ผมกล้วอุปกณ์ที่ต่อพ่วงอยู่จะเสียหายรึเปล่า เพราะเห็นเค้าบอกกันว่า
    จะทำให้ โมเด็ม เร็วขึ้นอะคับ

ไม่มีผลเสียครับ ไม่ใช่ overclock
    มันเพิ่ม bandwidth ของ modem กับ pc
    ส่วน bandwidth ของ modem กับ ISP ไม่เพิ่ม

แต่พี่ว่าไปปรับที่ phone and modem option หรือปรับที่ดีกว่านะครับ
    เพราะมันคนละส่วนกับ Device Manager
    เวลาเราจะต่อเน็ต มันจะเรียกโปรแกรมที่ใช้ต่อเน็ตมาจัดการเรื่อง bandwidth ของ com port
    ปรับตรงนั้นไปก็เท่านั้น ไม่มีผล

ปรับสุด ๆ ไปเลยครับ ตามความสามารถของมันนั้นแหละ
    Last edited by TaO_OaT; 7 Apr 2008, 22:02:52.

Comment

เหอะๆ อุปกรณ์คงไม่เสียหรอกครับ แต่คิดว่าอาจได้ความเร็วหลอกๆ หรือเปล่า

Comment

Working...
      X