Announcement

Collapse
No announcement yet.

DELUX DLP-50A 500W เป็นไงบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• DELUX DLP-50A 500W เป็นไงบ้างครับ

พอดี เล็งๆ อยู่ครับ ไม่ทราบเป็นไงบ้างครับ ใครเคยใช้ ช่วยทีครับ

ใครมีข้อมูลเกี่ยวกับตัวนี้ ช่วยเอมาลงกันหน่อยครับ

พอใช้ได้ ดีกว่าติดเคส อะ

Comment

ต้องถามก่อนว่าจขกทมีงบเท่าไหร่ครับ

Comment

ใช้ได้ครับ
        แต่ถ้าเพิ่มงบได้ ก็เพิ่ม

Comment

ราคาเท่าไร?

Comment

ผมก็ใช้อยู่ครับก็ ok ไม่มีปัญหาไร ใช้ x203800+@2.55 Alive6g ram 2 gb vga gf 8600 gt ก็ oc นิดหน่อยครับไม่มาก ใช้มา เกือบปีได้ เปิดคอม ตั้งแต่8.00 - 24.00 ทุกวันคับ ยังไม่พบปัญหา ส่วนเกมส์ที่เล่น ก็ call of duty 4 ก็ไม่พบอาการไฟไม่พอแต่อย่างใด

Comment

ใช้อยู่ไม่มีปัญหาครับ สบม.

Comment

ผมไปดูที่เว็บ tkcom ราคา 950 บาทครับผม

Comment

ขอบคุณครับ

ขอบคุณทุกท่านครับ
                  สงสัยต้องลองตัวนี้ก่อนแระ มีงบน้อย

Comment

ตัวใหม่ครับ

พอดี ตัวใหม่นี้ เพิ่งเข้ามาใหม่ครับ DLP-50A เพิ่งเปิดตัวที่งานคอมมาร์ตที่ผ่านมา มาพร้อมกับเทคโนโลยีใหม่ Active PFC รายละเอียดตามลิงค์ครับ
                    http://www.exmory.com/psu/dlp-50a.php

ผมซื้อแระ ราคาตอนเปิดตัว 1490 ครับ ผมอยูหาดใหญ่ซื้อที่ JIB 1590 ครับ รับประกัน 1 ปี
                    เดี๋ยวจะลงรายละเอียดเพิ่มเติมให้ครับ

Comment

ตอนแรกใช้อยู่เหมือนกัน ก็โอเค พอใส่ HD3850 เริ่มมีปัญหา เปลี่ยนเป็น cooler master ไปแหร่ว นิ้งเลย

Comment

เห็นในเว็บ J.I.B. ราคามัน ตั้ง 1700.- อ่ะครับ ท่าซื้อร้านใน เซียรังสิต หรือไอทีแสคว จะเท่าไหร่ครับ มันน่าสนใจตรงที่มี Dual +12 Vol ผมใช้ตัวDelux 500w DLP-34A มันไม่ค่อยไหว ท่าใช้พัดลมพ่วงเกิน 2-3ตัว + GF8600GT DDR3 Core/Mem=600/1800 + DDR400 512*4MB

แล้วมันมีการจ่ายไฟยังไงบ้างครับ ช่วยถ่ายรูปสลากข้างๆ PSU กับกล่องอุปกรณ์ทั้งหมด ให้ดูหน่อยครับ
                        Last edited by AekGT; 30 Apr 2008, 22:53:43.

Comment

Originally posted by AekGT View Post
                          เห็นในเว็บ J.I.B. ราคามัน ตั้ง 1700.- อ่ะครับ ท่าซื้อร้านใน เซียรังสิต หรือไอทีแสคว จะเท่าไหร่ครับ มันน่าสนใจตรงที่มี Dual +12 Vol ผมใช้ตัวDelux 500w DLP-34A มันไม่ค่อยไหว ท่าใช้พัดลมพ่วงเกิน 2-3ตัว + GF8600GT DDR3 Core/Mem=600/1800 + DDR400 512*4MB

แล้วมันมีการจ่ายไฟยังไงบ้างครับ ช่วยถ่ายรูปสลากข้างๆ PSU กับกล่องอุปกรณ์ทั้งหมด ให้ดูหน่อยครับ
                          เท่าที่ผมแงะดู มันมี 12 โวล์เฟสเดียว รึผมตาถั่ว - -

Comment

ผมก็มองๆอยู่

Comment

ข้างในก๊อกๆแก้งๆ ยังไงไม่รู้ ผมว่า DLP-34A ยังดูดีกว่าเยอะเลย
                              แล้วแพงไปด้วยแหละ(สำหรับผม (DLA-34A 750 บาท) )

Comment

Working...
                              X