Announcement

Collapse
No announcement yet.

DELUX DLP-50A 500W เป็นไงบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมเองก็ใช้DLP-34Aอยู่ครับ

ใช้ได้ดี สมราคามันเเหละครับ แหม แค่พันเดียวเองนี่ครับ

ตัวไหม่ที่พูดมานี้(DLP-50A) เป็นactive PFCนะครับ
    ตัวเดิม(DLP-34A)นั้น ยังเป็น passive PFCอยู่เลยครับคุณ

ไม่รู้ว่าที่ราคาเพิ่มขึ้นมาเพราะตรงจุดนี้หรือเปล่านะครับ เพราะเห็นจ่ายไฟได้500wattเหมือนกันเลยนี่ครับ

เเต่ที่ผมทราบมา psแบบ active PFC จ่ายไฟได้ดีกว่าแบบ passive PFC นะครับ(รู้มาจากเว็บเมืองนอกครับ)

และตัวไหม่นี้ พัดลมมีLEDครับ ตัวเก่าไม่มี

Comment

ACTIVE PFC -*0*-

Comment

ผมใช้ 450W

Comment

โฮะๆ ตัวใหม่นี้ ถ้าเป็น Active PFC จริงๆแล้วล่ะก็ จ่ายไฟเกือบเต็ม 500Watt เลยคร๊าบ เยี่ยมจริงๆ ราคา 1600

Comment

ผมใช้รุ่น DLP 500A อัด8800gts G80 สบายๆแบบไม่ได้over clockระบบ

Comment

ผมใช้รุ่น DLP 500A อัด8800gts G80 สบายๆแบบไม่ได้over clockระบบ
              ขอสเปคด้วยได้มั้ยคับ เผอิญกำลังคิดว่าถ้าโบนัสออกจะถอย8800GT ซะหน่อย กลัวไฟไม่พอ ตอนนี้ใช้DLP 34A 500W อยู่(รุ่นเดียวกันใช่มั้ยคับ)

Comment

Originally posted by qbert View Post
                ขอสเปคด้วยได้มั้ยคับ เผอิญกำลังคิดว่าถ้าโบนัสออกจะถอย8800GT ซะหน่อย กลัวไฟไม่พอ ตอนนี้ใช้DLP 34A 500W อยู่(รุ่นเดียวกันใช่มั้ยคับ)
                gt กะ gts ต่างกันน่ะ

Comment

ผมก็ใช้ตัวนี้อยู่ครับ DPL 50A ไม่มีปัญหาใดๆ แถมสวยอีกด้วย

ลองคำนวนดูแล้วจ่ายไฟได้ที่ประมาณ 423w กระมังครับ

Comment

เอา แบบดีๆไปเลยครับตัวนี้ เพราะอาจมีผลทั้งเครื่อง

Comment

สวยดีครับ มีไฟ4 สีด้วย 12v 20a+22a 2เฟส

Comment

dlp 50a นี่ตัวใหม่ apfc แพงกว่า 34a กล่องกะสเป็กก็ไม่เท่ากัน

Comment

Originally posted by nongnew_tabo View Post
                          ตอนแรกใช้อยู่เหมือนกัน ก็โอเค พอใส่ HD3850 เริ่มมีปัญหา เปลี่ยนเป็น cooler master ไปแหร่ว นิ้งเลย
                          ไม่ทราบว่าปัญหาคืออะไรคับ
                          ผมก็เจอแปปว่า vga ร้อนคับ
                          แล้วก็ตัดมันเป็นอาการไปไม่พอหรือเปล่าคับ
                          EHA3870 TOP คับ

Comment

งบกี่ตังอ่ะ

Comment

ใช้ไม่มีปัญหาอะไรนะครับ HDD ลูกเดียว DVD writer 1 ตัว พัดลม 3 การ์ดจอ 8600GT กะอีกตัว ใช้ตัวเดียวกันการ์ดจอ 7300GT ใช้ทำงาน เล่นเกมส์ โหลดบิท ฟังเพลง . . . DLP-50A นะครับ

Comment

DLP-50A จ่าย +12V เกินพอครับ (2 เฟส 40A) แต่ 34A จ่าย +12V แค่ 18A มันน้อยไปครับ เจอการ์ดจอที่ต้องต่อไฟเพิ่ม ของเยอะๆ หน่อย +12V จ่ายขาดชัวร์

ผมคิดว่า +12V ต้องประมาณ 30A เป็นอย่างน้อยนะครับ ถ้าสเปคเครื่องค่อนข้างกินไฟ อย่างเครื่องผม เมื่อก่อนใช้ Tsunami 500W จ่าย +12@18A ก็จ่ายขาดหน่อยๆ พอเพิ่ม HDD อีกลูก มอง HDD ไม่เห็นเลย

แต่พอเปลี่ยนมาใช้ TT 470W จ่าย +12V@28A (มั้่ง) HDD 4 ตัวก็ยังเฉยๆ จ่ายไฟไม่มีขาด

Comment

Working...
                                X