Announcement

Collapse
No announcement yet.

8800GTS G80 - A3 ลากไม่ขึ้นครับ อุณหภูมิยังไม่ทันถึง 65 เลย จอดำแล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 8800GTS G80 - A3 ลากไม่ขึ้นครับ อุณหภูมิยังไม่ทันถึง 65 เลย จอดำแล้ว

สวัสดีครับ

8800GTS G80 A3 ของข้าพเจ้า เคยวิ่งที่ความเร็ว 700/2040 กับ ระบบน้ำ
    ปัจจุบัน เปลี่ยนกลับมาใช้ซิงค์ลมเดิมๆ .... ลากไป 670/1900 ดับแล้วครับ

ไม่ใช่ดับเพราะความร้อนนะครับ เพราะตอนเทสท์ 3D06 มันประมาณ 60-65 องศา ไม่เกินนี้ครับ

ไม่เห็นจะร้อนเลย ทำไมมันถึงดับหละครับ

ไม่มีอาการ ภาพแตก ไม่มีอาการ กระตุก ไม่มีอาการ ค้าง

แต่ทว่า มันจะเด้งออกมาแล้ว จอดำเลย แค่นั้นครับ โดยไม่มีอาการอะไรเตือนล่วงหน้า

ผมอยากทราบแค่ว่า มันยังเย็นเจี้ยบบบบบบบบบบบบบบ ทำไมมันถึงวิ่งไม่ขึ้นครับ ?
    ในเมื่อความเร็วเท่านี้ ผมก็เคยทำได้แล้ว 740 ก็เคยทำได้

แต่ทำไมมาตายน้ำตื้นแบบนี้หละครับ ทั้งๆที่ อุณหภูมิไม่ร้อนเลย ... ผมเห็นของพี่ๆ บางคน ขึ้นไป 80 องศาด้วยซ้ำ ยังไม่วูบเลย

ไฟไม่พอ ก็ไม่น่าใช้ เพราะ Power คือ BZ800w

ชี้แจงด้วยครับ
    Last edited by KiDMaioRKz; 7 Apr 2008, 23:10:56.
    GLORIOUS PC MASTER RACE
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

เคยเป็นเหมือนกันไออการแบบนี้ บางทีเทสผ่านไปใช้งานจิงไม่ได้ออกบ่อยด้วยซ้ำไป

Comment

ผมงง ตรงที่ว่า มันเคยทำ Core 740 ได้ อุณหภูมิก็ไม่ได้หนีจากนี้ซักเท่าไหร่ มันก็ยังทำได้ แต่ตอนนี้ ร้อนก็ไม่ร้อน ดับเฉยครับ -*-
      May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

ไดร์เวอร์หละ ????

Comment

174.74 ครับ

Comment

ุสงสัยแรมร้อนเกินเลยไปไม่ไหวป่าวครับ ลองลดแรมดู เทสแต่ GPU ดูก่อน

Comment

ลดให้ลงเป็ฯ Default ทั้งหมด

อัดพัดลมขึ้น 100%

ลาก Core ไปเทสไป ทำไปเรื่อยๆจนกว่าคอร์มันจะตัน แล้วใช้ค่าที่มันผ่าน

แล้วกลับมาลากเมมไปเทสไป ทำเรื่อยๆจนกว่าจะตัน แล้วใช้ค่าที่เทสผ่าน

แค่นี้ก็ได้แล้ว

Comment

งงเหมือกาน อยกาถามเลยHD3850 กับ8800GTS G80 นี่ดูหนังHidef คุณภาพ***งกานเยอะไหมคับ

Comment

Originally posted by saikano View Post
                  งงเหมือกาน อยกาถามเลยHD3850 กับ8800GTS G80 นี่ดูหนังHidef คุณภาพ***งกานเยอะไหมคับ
                  น่าจะ***งที่สีสันมั้งคับ

Comment

Originally posted by sunzacool View Post
                    น่าจะ***งที่สีสันมั้งคับ
                    ขอบคุงมากคร๊าบท่าน

Comment

คิดไม่ออกเหมือนกัน ^^

Comment

Working...
                      X