Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซิลิโคน มันมีเสีย มีหมดอายุไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซิลิโคน มันมีเสีย มีหมดอายุไหมครับ

คือว่า ผมได้ ซิลิโคน เหลือๆ มา 2หลอดครับ
    เป็นของเหลือของเพื่อนและเก็บไว้หลายเดือนแล้ว

1. ซิลิโคนของ Asus แถมมากับ cooler cpu ของ asus
    2. ซิลิโคน MX2

คือผมลองเอาทั้ง 2 มาทาที่ตัว cpu ดูครับ

เริ่มจากถ้าทาซิลิโคน Asus แล้วพยายามเอานิ้วทาให้ทั่วๆ ปรากฏว่า มันติดนิ้วขึ้นมาหมดเลยครับ
    แทบไม่ติด กับ CPU เลย เลยเช็ดออก

เปลี่ยนเป็นมาลองกับ MX2 ดูบ้าง
    ปรากฏว่า มันก็ติด CPU นะครับ แต่ว่ามันเหนียวจังเลยครับ เหมือนกาวเลย
    ตอนใช้ ซิลิโคนถูกๆมันไม่เหนียวเลย

เลยไม่มั่นใจครับว่า ทั้งสองตัว มันหมดอายุหรือเปล่า หรือผมคิดไปเอง

ผมไม่เคยใช้ของแพงครับเลยกังวล ตามประสาของคนไม่อยากเสียของครับ

มันแล้วแต่เนื้อซิลิโคลน ครับผม ผมว่าไม่น่าหมดอายุ เพราะมันอยู่ได้หลายปีด้วยซ้ำหนิครับ เห็นว่า
    GLORIOUS PC MASTER RACE
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

มันแห้งคือหมดอายุ

Comment

ใช้ mx2 และคับ

Comment

อยู่ได้หลายปีครับ ถ้ายังอยู่ในหลอดก็ไม่หมดหรอก

Comment

ไม่มีอะไรที่อยู่ค้ำฟ้า

Comment

บางยี่ห้อมีบอกไว้ครับ แต่เท่าที่เคยเห็นก็คือประมาณ 2 ปีนะครับ
              แนะนำว่า หากไม่ได้ใช้งานเป็นเวลานาน ๆ ให้เก็บไว้ในตู้เย็น แต่ควรใส่ซองพลาสติกกันไว้อีกชั้นนึงด้วยครับ
              น่าจะทำให้เสื่อสภาพได้ช้ากว่า ปล่อยไว้ตามปกติ

Comment

Working...
              X