Announcement

Collapse
No announcement yet.

OPTERON+DFI EXPERT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• OPTERON+DFI EXPERT

ผมอัด cpu Opteron 146 กับdfi expert ได้แค่ 250 เองคับ เคยอัดกับ dfi nf3 ได้ตั้ง280 แต่ต้องวิ่ง 2t อะคับ คืออยากจะอัดให้ได้เท่าเก่าอะคับ จะต้องปรับอะไรบ้าง อัดไปบัสไปที่280เข้าวินโด้ได้แต่เล่นเกมไม่ได้คับ อัด290 หน้าจอฟ้าเลยเข้าวินโด้ได้แป็บเดืยวเอง แรมของผมใช้ GOS TCCD
    512x2ช่วยด้วยนะคับอยากอัดมาก
    ป.ล ควรใช้ไบออสตัวไหนดีช่วยบอกผมด้วยนะคับ

ลง cpu z แล้วเอามาให้ดูหน่อยดิครับว่าตั้งอะไรไว้เท่าไรมั่ง จะได้ช่วยปรับกันถูกครับ

Comment

จากท่านที่ใช้ Expert บอกว่า ลากได้ไม่หนักหน่วงครับ หันกลับมาเล่นพวก NF4-D หรือ Ultra-D จะอัดได้ดีกว่าครับ

Comment

เท่าที่ลองเล่นบอร์ดตัวนี้มานะครับ ใช้ CPU รุ่นใหญ่ๆดี(ตัวคูณสูงๆ)

ลาก MHZ ได้ดีกว่าพวก NF4-D Ultra-D SLI-D SLI-DR อีก แต่ว่าเล่นแรมบัสสูงๆได้ไม่ดีทุกตัวครับ อย่างเพื่อนผมที่อยู่เยอรมันบอกว่าปล้ำยังไง G.Skill FF (DDR600) ยังไงก็วิ่งตามสเป็กแรมไม่ได้เลยครับ ที่ผมลองกับของพ่อผมก็วิ่งไปไม่ได้อ่าครับ บัส 270 ก็เน่าแล้วครับ ถ้าให้ดีเล่นพวก UTT BH-5 แจ่มมากๆ หรือเล่นแรมที่มันบัสไม่เกิน 280 น่าจะไหวอ่าครับ

Comment

เล่นของดีไม่เป็นก็ว่าห่วยเหอๆๆๆ

เข้าไปอ่านที่บอร์ดนี้นะครับ www.dfi-street.com
          http://www.dfi-street.com/forum/forumdisplay.php?f=20

คุณใช้แรมอะไรล่ะครับ หา bios ที่เหมาะกะแรมคุณ bus 300 ไม่หนีไปไหนหรอกครับ
          แนะนำให้ใช้ bios ของ Tony E704-2BT

Comment

Working...
          X