Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยกันแนะนำบอร์ด ซีรีส์ 7xx สำหรับ AMD กันเถอะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยกันแนะนำบอร์ด ซีรีส์ 7xx สำหรับ AMD กันเถอะ

ช่วงนี้ บอร์ดที่ซัพพอร์ท AM2+ นี่เริ่มทยอยออกกันมาแล้ว
    โดยเฉพาะพวกที่ใช้ชิพเซท ตระกูล 7xx (770 780G 790X 790FX)
    เลยอยากให้พี่น้องช่วยกันโหวทว่าชอบตัวไหน มีคอมเมนท์นิดๆและให้คะแนน

เช่น
    Chipset 780G
    Gigabyte GA-MA78GM-S2H ราคาที่ซื้อ 3000
    ออพชั่นครบดีครับ แต่เซทยังยุ่งยากหน่อย ช่องสายไฟพัดลม มีแค่ 2
    6.5 / 10

จะได้เป็นแนวทาง สำหรับ คนที่จะอัพบอร์ด นะครับ ขอแรงเพื่อนๆด้วยครับ

ช่วยดันผมก้ออยากรุ้ เเต่ที่เค้านิยมใช้กันก้อของ abit เเต่เเถวบ้านผมมันไม่มีขายอ่ะสิ
    รอผู้รุ้เเล้วกัน

Comment

ใช้ DFI UT 790FX-M2R อยู่คับ ผมให้ 9/10 สำหรับบอดนี้ ราคา 9500
      ข้อดี
      ภาคจ่ายไฟ digital จ่ายไฟนิ่งมากๆ
      ยังคงเล่นกับแรมได้สนุกเหมือนเดิมตามสไตล์ DFI
      อัดไฟได้เหลือเฟือ
      ลากได้ไกล และนิ่งดี

ข้อเสีย
      chipset ร้อนไปหน่อย เนื่องจาก บ่ มีพัดลม (แต่มี sink เพิ่มให้ ช่วยได้บ้าง)
      ราคาสูงไปนิด

Comment

ต่้อเลยครับ เป็นความรู้ๆ

Comment

ECS-K8-A740GM-M

ยังไม่ได้ลองเลย ของยังมาไม่ถึง อิอิ

Comment

M3A32MVP DELUXE WIFI

ข้อดี pci-e 4 slot
            sink ram เทพๆ
            ไฟก็นิ่งๆ พอกัน
            ไฟ cpu / ram อาจจะด้อยกว่า dfi นิหน่อยแต่ก็เหลือๆ

ข้อเสีย chip set ร้อนพอประมาณของผมจะอยู่ประมาณ 40 +-2องศา
            bios มันเบลอบ้างตามประสา Asus
            แพงแต่ถูกว่า dfi นิดหน่อย

Comment

Working...
            X