Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหาแบบนี้เกิดกับ Notebook รึว่าที่ตัว windows เองคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหาแบบนี้เกิดกับ Notebook รึว่าที่ตัว windows เองคับ

ตอนนี้ใช้ S32-W ตัวที่เป็น core2 อ่าคับ

คือว่าเกิดปัญหา คือ เวลา เล่น Internet Explorer บางครั้ง

หน้าต่าง internet จะเปิดขึ้นมาเองเลย

ประมาณ 40 - 50 หน้าเลย

งง กับปัญหานี้มาก เลยอยากทราบว่า เป็นที่ notebook รึป่าว

รึว่า เป็นที่ตัว windows เอง

อ๋อ ผมใช้ windows Xp sp3 ของ True Faster V6 อ่าคับ

แล้วพอจะมีวิธีแก้ปัญหา ได้อย่างไรบ้าง

ท่าทางจะเป็นพวก spyware รึป่าวคับ ลองลงพวก antivirus antispyware ดู

Comment

Originally posted by kaofong View Post
      ท่าทางจะเป็นพวก spyware รึป่าวคับ ลองลงพวก antivirus antispyware ดู
      ให้ลองทำตามท่านนี้ดูก่อนครับ หายไม่หายบอกด้วยนะครับ

Comment

แบบนี้เป็นที่ตัว Windows แล้วล่ะครับ วิธีแก้นี่ก็ลองลงพวกตรวจจับไวรัส สปาแวร์ มัลแวร์ ตรวจให้หมดเลยนะครับ ท่าว่าน่าจะเป็นฝีมือเจ้าพวกนั้นล่ะครับ ว่าแต่คุณเข้าเว็บพวกล่อแหลมรึเปล่า ถ้าใช่ก็ชัวร์เลยครับ

Comment

40 - 50 หน้าเลย เรอะ อู้ย น่าปวดหัวครับ

เปงผมถ้าทำอย่างข้างบนว่าไม่หายก็ลงวินใหม่และงับ

ทรูฟาสผมก็ใช้อยู่ดี ไม่มีปัญหาอะไรนะครับ

Comment

50 หน้ายังน้อย
            ของผมเป็น 100 ๆ หน้า ปิดเครื่องแทบไม่ทัน
            IE มันรวนเฉยๆ นะ พอดีเช็ค mail ผ่าน M มันเรียก IE ขึ้นมาเลยเดี้ยงซะ ^..^

Comment

ผมก็เจอเหมือนกันครับ แต่ format ลง windows ใหม่ไปละ ตอนนี้ยังไม่เจอครับ คิดว่าน่าจะเป็นพวก spyware นะครับ

Comment

ผมก็เคยเป็นครับ สาเหตุก็คือ ปุ่ม enter ค้าง อันนี้กรณีขอผมน่ะ

Comment

Originally posted by ThumThum View Post
                  ผมก็เคยเป็นครับ สาเหตุก็คือ ปุ่ม enter ค้าง อันนี้กรณีขอผมน่ะ
                  อืม ให้ลองทำตามท่านนี้ก่อนก็ได้ครับ เพราะผมก็เคยเจอมาแล้ว ปวดหัวสุดๆ แก้ยังไงก็ไม่หาย ฟอร์แม็ต แล้วฟอร์แม็ตอีก ก็ไม่หาย สุดท้ายเป็นที่คีย์บอร์ดเจ้ากรรมครับ ปุ่ม Enter มันค้างครับ ยิ่งเป็นคีย์บอร์ดที่แบบบางด้วย ยิ่งจะสังเกตยากครับ เลยไม่ทันได้สังเกตเลย

Comment

เป็นที่ windows ครับ

เป็นจากตัว IE 7 ครับ ตอนนี้เขาส่ง IE 8 ออกมาแก้แล้ว รอให้ตัวเต้มออก

เพราะ Beta ยังมีปัญหาเยอะมากๆอยู่ไม่ต้องลองใช้ครับ

ทน IE 7 ไปก่อน ไม่ก็ไปใช้พวก สวนสัตว์เปิด แล้วก็หมาย่างอะครับ เปลี่ยนดู

ไม่ก็ใช้ไอ้ของ Realplayer อะใช้ดีนะเล่นเว็บคล่องเลย

Comment

เหอ ๆ หมาย่าง ผมวามันโหลดข้อมูลเร็วดีนะครับ แต่บางทีมันจัดหน้าเว็ปแปลกๆอะ -*- แต่ IE มันจัดหน้าเว็ปสวย ลงตัวดีครับ แต่อาจจะช้ากว่าหมาย่าง งิงิ

Comment

ผมก็เป็นคับ เป็นที่ IE นะ ไม่เกี่ยวกะ Notebook หรอ

Comment

ลง windows ใหม่ไป 2 รอบแระครับ

เล่นได้ซักแปป เด้งมาอีกแล้ว

ถ้าเกี่ยวกับ keyboard เราจะแก้ยังไงครับ

แล้วถ้าเป็นเรื่อง spyware อะไรพวกนี้

antivirus อะไรที่พอจะแนะนำได้บ้างครับ

ตอนนี้ผมใช้ Kaspersky หาไม่เจออ่าครับ update ตลอดนะ

ยังไง รบกวน ช่วยทีนะครับ

ขอบคุณมากครับ
                          Last edited by angelsmile9; 10 Apr 2008, 17:16:13.

Comment

ยังยืนยันเหมือนเดิมครับ ให้ดูที่ปุ่ม Enter ก่อนครับ ค่อยๆไล่แก้ปัญหาไปจากเล็กไปหาปัญหาใหญ่ครับ

หรือให้ดาวน์โหลด Firefox มาใช้ ดีกว่า IE เยอะครับ ดูว่าจะหายไหม

Comment

ไม่ลอง SP2 มั่งเหรอครับ

Comment

Working...
                              X