Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปรึกษาปัญหา CPU AM2 3600+ กับ Board AsRock AM2V890-VSTA

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปรึกษาปัญหา CPU AM2 3600+ กับ Board AsRock AM2V890-VSTA

ผมใช้งานทั่ว ๆ ไป เล่นเกมส์บ้าง (VGA Card 7900 GS) ทีนี้ว่าจะ Up CPU แต่ไม่รู้ว่า Up แล้ว
    จะเร็วขึ้นกว่าเดิมหรือเปล่า เพราะทุกวันนี้ดูหนัง 1080p มัน Slow มาก ๆๆ

ผมเคยเล่น 1080 บน 3600+ บน onboard ก็ไม่ slow นะครับ ไม่แน่ใจว่าเป็นที่อะไร
    แล้วมี ram อยู่เท่าไหร่ครับ

Comment

ขอผมที่ล่นแล้วมีบางช่วงที่มันจะกระตกนิดหน่อย

Comment

ผมเคยเล่นแล้ว มันมีอาการแบบ เสียงกับภาพไม่ตรงกัน (Bluray 1080p เรื่อง Final fantasy)

เลย OC เหยียบ 2.3จาก 1.9 อาการหายไปทันที

แต่ของ จขกท. ใช้การ์ดจอของออนบอร์ด VIA รึเปล่าครับ ลองหา HD3450 ไรพวกนี้มาใส่ดูครับ

UVD บนการ์ด ATi อาจจะช่วยท่านได้

Comment

Working...
        X