Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไม CD-ROM และ CD-RW มันดีดออมาเองครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไม CD-ROM และ CD-RW มันดีดออมาเองครับ

มีปัญาครับ CD-RW กับ CD ROM ชอบดีดออกมาเองโดยฌฉพาะตอน boot แม้แต่ขณะใช้งานก็เป็น เวลาจะใส่แผ่นมันก็ดีดออก ดันเข้าไปก็ดีดออกอยู่อย่างนั้นกว่าจะโหลดแผ่นได้ ทีแรกนึกว่าไวรัส ลองลงโปรแกรมใหม่ก็ยังเป็นครับ ใครรู้บอกที

ลองเอาไปเสียบเครื่องอื่นเป็นหรือเปล่าครับ

Comment

ลองเอาไปเสียบเครื่องอื่นเป็นหรือเปล่าครับ
      ยังครับ มีอยู่เครื่องเดียวอ่า แต่เดิมใช้ได้ดีครับ นานแล้ว เพิ่งเป็น นี่แหละ
      เป็นทั้ง 2 ตัวด้วย (ทั้ง CD-ROM และ CD-RW) จะเป็นๆบางครั้งที่บูตเครื่อง และเวลากดเปิดออกมาใช้งานแล้วใส่แผ่นเข้าไป กดเท่าไหร่ก็จะเด้งออกมาครับ กว่าจะได้ นานมาก

Comment

Working...
      X