Announcement

Collapse
No announcement yet.

EN8800GT"Glaciator" รบกวนเซียน ช่วยดูทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• EN8800GT"Glaciator" รบกวนเซียน ช่วยดูทีครับ

http://www.asus.com/999/images/news/news11212007.jpg << ได้ตัวเนี่ยอะครับ
    ตกลงว่า ดีหรือไม่ดีกันแน่ผมงงมากๆเลย...
    •เรื่องความร้อน (ส่วนตัวคิดว่าน่าจะดีกว่าตัวเก่าแบบที่เป็นกล่องๆอ่า)
    •เรื่องการจะ overclockมัน ให้ซัก GPU 700 Mem 2000 ได้มั๊ยหรือ ระดับไหนที่แนะนำ
    •มีปัญหาเรื่องจอดับบ้างเป็นบางที(โคตรเซ็ง...ไม่รูเกี่ยวกับ mainboard ประหยัดพลังงานรึเปล่า)
    •เปลี่ยน heatsink ดีมั๊ยถ้าจะ overclock มันดู
    •ฟันธงให้ทีว่าซื้อมาเนี่ย คุ้มมั๊ย !! 555+

รบกวนเซียนๆด้วยครับ
    •เรื่องความร้อน idle ประมาณ 50-58 องศา full load อยู่ประมาณ 63-71 องศาเลยทีเดียว
    •การ overclock มันถึง 700 เนี่ย เห็นผลชัดเจนแค่ไหนครับ ปกติมัน 600 เอง - -''

หลักๆคืออยาก overclock กับ เปลี่ยน heatsink สมควรหรือไม่ครับ !?
    Attached Files

มันแรงใช้ได้เลยครับตัวนี้อะไม่ร้อนเหมือนแบบซิ้งเก่าด้วยครับ

Comment

จอแอบดับเป็นบางอารมณ์เนี่ยสิที่เซ็ง เห้อ พึ่งซื้อแท้ๆ ><''

Comment

ถึงมันจะเป็นคำถามที่ตอบกันบ่อยแล้ว แต่ก็อยากให้ช่วยแนะนำ ความคิดดีๆหน่อยอะครับ
        ถึงจะรำคาญกันแต่ก็ยังน่าด้าน post ต่อไป ฮือออออ

Comment

ถ้าจะ oc เปลี่ยนซิงดีก่า เพื่อความยาวนานของการ์ดจอ เพราะเคยเจอมาละใช้การ์ดจอร้อนๆๆ นานๆๆ การ์ดเดี้ยงไปเลย เเนะนำได้แค่นี้เเหละ อุณภูมิเท่ากันเลย ของผมก้อใช้ตัวเดียวกับท่าน

Comment

ถ้าระบายความร้อนในเคสดีๆก็ไม่ต้องเปลี่ยนหรอกครับ
            ส่วนตัวไม่ค่อยชอบรุ่นนี้ เพราะซิ้งมันเหมืิอนพี่ปาร์ค (ถ้าเอาไอ้ขอบกลมๆออก เห็นชัดเยย)
            แต่ก็เย็นกว่าซิ้งเดิมพอสมควร

ตัวนี้ core mem ให้มาเท่าไรครับ 700/2000 น่าจะชิ้วๆ

Comment

มันดีแล้วครับ อัดต่อได้อีก

Comment

อะครับ core/mem ปกติ อยู่ที่ 600/1800 เองครับ น้อยเหลือเกิน T^T
                อยากลอง up ขึ้นไป ซัก 10%+ อ่าครับ ประมา 660+/1980+ ไม่รู้จะไหวรึเปล่า ฮืออออ
                อืม การ์ดผมแอบเบี้ยวด้วย ท่าจะหนัก sink แรมอะ ฮาๆๆ มันงอเล็กน้อย T^T

thx หลายงั๊บ

Comment

ที่จอดับ อาจจะมาจากหลายสาเหตุอ่าคับ ลองเชคส่วนอื่นดูก่อน

Comment

ผมใช้ไม่เห็นดับเลยนะ ตัว sink แบบนี้เลย แต่ไม่ใช่ตัว top

Comment

จิงหรอครับ T^T
                      •ความร้อน : ตัดไป
                      •สบายใจ : ตัดไป(นึกว่าใช้อยู่คนเดียว 555+)
                      •การ์ดเอียงเล็กน้อย : ตัดไม่ได้เจงๆๆๆ มันคาตาเยย T^T

ไงก็ขอบคุณทุกคำตอบนะครับ ^^

Comment

spec อะไรบ้างครับ psu เท่าไร

Comment

E8200 2.66GHz
                          EP35-DS3R Gigabyte
                          G.Skill800 2GB.
                          W/D 250GB 16mb
                          EN8800GT 512Mb Asus
                          PSU Coolmaster SLI 550W
                          ประมาณนี้แหล่ะค้าบบบ พี่น้องค้าบบบ~

Comment

ตัวนี้เดิมๆก็ core 700 mem2000 แล้วนิครับ แรงพอตัวเลย

Comment

Working...
                            X