Announcement

Collapse
No announcement yet.

C#กับVB9ใครเล็กกว่ากันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• C#กับVB9ใครเล็กกว่ากันครับ

ถามหน่อยครับ C#กับVB9 ใครคอมไฟออกมาแล้วเล็กกว่ากันครับ เพราะมีพื้นที่น้องตัวโปรแกรมเลยต้องการให้มันออกมาเล็กที่สุดเท่าที่จะทำได้ ขอถามผู้รู้หน่อยนะครับ ช่วยที่

ตามความเห็นครับ อยู่ที่ source code
    เช่น
    string str =""; ใน C#
    Dim str
    str =""; ใน vb.net

ถ้าอย่างงี้ vb.net จะถูก complile ใหญ่หว่า
    เพราะ ไม่ระบุ type

เพราะ vb.net เป้นภาษาที่ใช้งานง่าย ไม่รัดกุม ทำให้โอกาส เขียนแล้วได้ size สูงกว่า C# มีสูง
    เพราะ complie แล้ว แปลงเป็น machine หลายคำสั่ง มากกว่าการเขียน source code ที่รัดกุม

Comment

ที่เคยเล่นๆมา(ย้ำครับว่าเล่น) รู้สึก C# จะได้ไฟล์เล็กกว่านะ

แต่ก็อย่างท่าน phic ว่า .net ที่ผมเคยเล่น ต้องเขียนดัก Error ตัวเองไว้ตลอด ด้วยเหตุ ฉนี้มั้งไฟล์เลยใหญ่ ^_^

Comment

ขอบคุณมากคับบบบบบบบบบบบ

Comment

แล้วเราจะทำยังไงเวลาที่พอกดปุ่มแล้วมันจะมีคำสั่งให้เราเลือกเพิ่มมา(อยู่ในหน้าเดิมไม่ได้เปลี่ยนหน้า)ในVBอะคับ จะใช้คำสั่งอะไรเช่นพอเรากดแล้วบล็อกมันก็จะยาวขึ้นแล้วมีให้กดเพิ่มอะไรแบบนี้อะคับ ไม่รู้เข้าใจกันหรือป่าวอ่า

Comment

http://www.codeproject.com/KB/miscctrl/TgXPPanel.aspx
            อย่างงี้ป่าวครับ

Comment

Working...
            X