Announcement

Collapse
No announcement yet.

3650เล่นเกมไรได้มั่งอ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 3650เล่นเกมไรได้มั่งอ่ะครับ

สเปคเครื่องผม
    CPU E8400
    M/B GIGA EP35DS3R
    RAM OCZ Gold2*2G Twin
    VGA HD3650 DDR3 256Mb
    HDD Seagate 320/7200
    DVD-RW Asus Lightscribe
    PSU SilverStone 500Wt.

อยากทราบว่าจะเล่นเกมพวกนี้ได้ในระดับไหนครับ
    1.cysis
    2.gear of war
    3.c&c3
    4.lost planet
    5.เกมตระกูล sim
    6.doom3

สงสัยนิดนึงครับเวลาปรับค่าความละเอียดนี่ ถ้าผมใช้จอ19นิ้วไวด์สกรีน แต่ปรับความละเอียดไปอยู่ที่800*600 1024*768 จะทำให้จอแสดงผลเพี้ยนรึเปล่าครับ

อ้อมี cod4 กับ need carbon ด้วยครับ

Comment

เล่นได้หมดทุกเกมส์ที่ถามมาครับ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
        เล่นได้หมดทุกเกมส์ที่ถามมาครับ
        >.<

Comment

เล่นได้หมดทุกเกมส์แหละคับ

แต่บางเกมส์เช่น Crysis ถ้าอยากเล่นลื่นๆปรับได้ถึงระดับกลาง ปรับสุดไม่ไหวคับ

Comment

เมื่อวานลองเล่นgear of war อ่ะครับ ความละเอียดที่1280*960 ปรับกลางหมด มันกระตุกอ่ะคับ

Comment

นั้นแหละครับ เล่นได้ทุกเกม แต่ว่ามันจะกระตุกบางเกมเพราะมันต้องการการ์ดจอแรงๆด้วยครับ ถ้าอยากได้ภาพสวยๆ

Comment

แล้วถ้าผมเลือกความละเอียดหน้าจอไม่ตรงกับจอของผมมันจะมีผลอะไรไหมครับ

Comment

ดันคับๆ

Comment

...

Comment

Originally posted by Anmonaito View Post
                      แล้วถ้าผมเลือกความละเอียดหน้าจอไม่ตรงกับจอของผมมันจะมีผลอะไรไหมครับ
                      ก้อถ้าท่านใช้จอ 19นิ้ว แล้วเลือกความละเอียด 800x600 งี้ ภาพมันจะแตกๆนิดหน่อยคับ
                      แต่ยิ่งความละเอียดน้อยยิ่งลื่น แต่ภาพก้อจะยิ่งแตกคับ

ความคิดส่วนตัวผมนะ จากเกมส์ Crysis ผมคิดว่าปรับความละเอียดเยอะๆ ยังสวยกว่าไปปรับ Option พวกความละเอียดอะไรอีกคับ
                      ผมใช้จอ 19นิ้วเต็ม ก้อเลยใช้ความละเอียด 12xx*1xxx เล่นอ่ะคับ แล้วส่วนอื่นๆ ปรับกลางทั้งหมด และสูงเป็นบางอย่าง ภาพก้อสวยดีคับ แตกต่างจาก 800x600 มากๆ

ปรับให้พอดีกับขนาดจอท่านดีกว่าคับ แต่ถ้าไม่ไหวจิงๆก้อค่อยๆลดลงมา เอาตัวเองคิดว่าสวยก้อโอเคละคับ

Comment

ขอบคุณคราบบบบบบบ

Comment

Originally posted by Anmonaito View Post
                          เมื่อวานลองเล่นgear of war อ่ะครับ ความละเอียดที่1280*960 ปรับกลางหมด มันกระตุกอ่ะคับ
                          ของผมปรับสุดหมดที่ 1440*900 ไม่กระตุกนะครับ

Comment

ของผมปรับสุดหมดที่ 1440*900 ไม่กระตุกนะครับ

ขอโทษครับกดติดไป 2 ครั้ง กดครั้งแรกมันไม่ขึ้นครับ
                            Last edited by nobitadoremo; 8 Apr 2008, 18:22:06.

Comment

จะเอาตัวนี้ >_<"

Comment

Working...
                              X