overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 10 of 10

Thread: สวัสดีค๊ะ ~ -v- ขอถามเรื่อง ความเท่ากันหน่อยค่ะ*

OverclockZone Member meekung555's Avatar
    หมีแพนด้า~ หมีแพนด้า~ หมีแพนด้า~ หมี หมี แพนด้า~~~~

Talking สวัสดีค๊ะ ~ -v- ขอถามเรื่อง ความเท่ากันหน่อยค่ะ*

สวัสดีค๊ะ ~

-0- ขอถามเรื่อง Sapphire x1550 มัน เท่ากับ เท่าไร ของฝั่ง เขียวเหร่อค่ะ

คือ จะได้ประมาณ ถูก หิหิ

-- แล้วเรื่องความแรง นี้ของกาดจอ นี้คือ ความเนียนสวยของภาพ หรือว่า ยังไงค่ะหรือว่า การเล่นเกมส์ได้ ภาพสวยไม่มีกระตุก หรืออะไรค่ะ

-- Sapphire x1550 256mb DDR2 HyperMemmory 1024Mb จะไปซื้อที่พันทิบ แล้วน่ะค่ะวันนี้ มัน ไม่เกิน 1000 มั้งค่ะ หรือว่า มีรุ่น ที่กระเติบ ขึ้นไปอีกนิสหนึ่ง ที่ คุ้ม กว่า และเพิ่มตัง อีกนิดหนึ่ง ค่ะ ช่วยแนะนำด้วยน่ะค่ะ

-- อยากได้ ภาพเนียน ๆ มาดู หนังและเล่น เกม luna จัง กิกิ *

ขอบคุณน่ะค่ะ

กรุบกริบ จุ๊บ*

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

GF7200GS
    GF6600TD

แรงกว่าออนบอร์ดหน่อยหนึ่ง

น่าจะเป็นร้าน ฮาร์ดแวร์เฮาส์ มั้งช่วงนี้ลดราคาล้างสต๊อกอยู่

X1550 เล่นตามที่ต้องการได้พอดี
    Last edited by TWK.; 8 Apr 2008 at 13:46:34.

OverclockZone Member meekung555's Avatar
    หมีแพนด้า~ หมีแพนด้า~ หมีแพนด้า~ หมี หมี แพนด้า~~~~

--*- โห้ ซื้อทั้งที่ แรง กว่าออนบอร์ด นิดหนึ่ง

งี้เล่น ออนบอด ต่อไป จะไม่ดีกว่าเหร่อ หึหึส์

และ ร้าน advice นี้ ซื้อได้ไหมค่ะ พวก กาดจอ อ่ะ เห็นราคาถูกดี

แบบว่าไว้ใจ ได้ไหมง่ะ หุหุ

แล้ว ร้านมันอยู่ตรงไหนเหร่อค่ะ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

งั้นเอาดีหน่อยก็ X1650Pro เป็นไงครับ แรงใช้ได้เลย
    ราคาประมาณ 1500฿ แรงกว่า X1550 เยอะเลย

advice มีคูนย์จำหน่ายที่เซียร์รังสิต ชั้น 3 มั้งถ้าจำไม่ผิด ชื่อร้าน computer ok

http://advice.computerok.co.th/~advi.../normal_price/

.

OverclockZone Member overburn's Avatar

อยากได้แรงกว่าออนบอร์ดเยอะหน่อย ก้คงต้อง 1500+

เอาเปนพวก 7300GT 6600GT

แล้วแต่ว่า AGP หรือ PCI-X

ส่วนAdvice ตามท่านข้างบน
    Last edited by overburn; 8 Apr 2008 at 14:11:04.

256MB PCIe ATI 3450 (Silent,TD) HIS

GPU : RV620
    Technology : 55nm
    Core Frequency : 594 MHz
    Memory Frequency : 792 MHz
    Memory Size : 256 MB DDR2 Memory
    Memory Bus : -64 bit
    Bus Interface : PCI-Express x16
    Output : D-Sub, DVI, S-Video
    Cooling : Heatsink Cooler
    Support DirectX 10.0 and the latest
    Window Vista Ready
    รับประกันอายุการใช้งาน 3 ปี

ราคา 1100

-------------------------------------------------

256MB PCIe ATI 3450 (HTP/TD) ASUS

GPU : RV620
    Technology : 55nm
    Core Frequency : 594 MHz
    Memory Frequency : 990 MHz
    Memory Size : 256 MB DDR2 Memory
    Memory Bus : -64 bit
    Bus Interface : PCI-Express x16
    Cooling : Heatsink Cooler
    Support DirectX 10.0 and the latest
    รับประกันอายุการใช้งาน 3 ปี

ราคา 1160 บาท

------------------------------------------------------

256MB PCIe(16x) 8400GS (TD) Innovision
    Chipset : Geforce 8400GS
    Core Frequency : 450 MHz
    Memory Size : 256 MB DDR II Memory
    Memory Bus : 64-bit
    Cooling : Integrated Fan
    Support DirectX 10 and the latest
    รับประกันอายุการใช้งาน 2 ปี

ราคา 1190 บาท

------------------------------------------------------------

สาม อันนี้ อ่ะค่ะ ไม่ทราบ ว่า ดี หรือเปล่าค่ะ ดู จาก advice อ่ะค่ะ

แล้วสงสัย ว่า ทำไม บางรุ่นที่ รหัสเลขน้อยกว่า ถึงแพงกว่าทำไม บางรุ่นที่ รหัสรุ่นเยอะกว่าถึงถูกกว่าล่ะคะ่

แล้ว เรื่อง bit เนี่ย ค่ะ มันคืออะไรเหร่อค่ะ แอบ งง นิสหนึ่ง

แล้ว DDR2 กับ DDR3 เนี่ย มันต่างกัน เยอะเลยหรือค่ะ เห็นแพงจัง แล้ว บอร์ดเราเป้น DDR2 จะ ใส่กับ DDR3

ได้หรือค่ะ อิอิไม่รู้จิง ๆ ค่ะ

ขอบคุณค่ะ

อ๋อ แล้วแนะนำ รุ่น สาม ตัว นี้ด้วยค่ะ ว่าดี หรือเปล่า ดีกว่า x1550 รึเปล่า เพราะราคาถูก ดี

OverclockZone Member onizika01's Avatar

^
    ^
    ^
    บอด DDr2 ใส่ DDr3 ไม่ได้นะก๊ะ(กรณีของRamแผ่นสีเหลี่มผืนผ้ายาวๆนะ ไม่ใช่แรมการ์ดจอนะก๊ะ)
    ส่วนเรื่องบอด DDR2 ใส่การ์ดจอที่มีชนิดแรมเป็นDDr3ได้มั้ย ตอบว่า ได้ก่ะ
    ไม่เกี่ยวกัน เกี่ยวกันที่บอดสุดสวยจะรองรับ AGP หรือ PCI-e ก่ะ
    ส่วน 3 ตัวนี้ คิดว่า เล่นเกมออนไลที่สุดสวยชอบได้เนียนๆทุกเกม
    ส่วนเรื่อง รหัสตัวเลขเยอะกว่าน้อยกว่า ถูกกว่าแรงกว่า อันนี้ ยังไม่สามารถฟันธงได้ว่า
    เลขมากกว่า จะแรงกว่าเสมอไป คงต้องศึกษาตามรีวิว ผลเทสตามเวปต่างๆ
    หรือถามคนในบอดนี้ก็ได้ก่ะ ว่ารุ่นไหน แรงกว่ารุ่นไหน คนในนี้ เทวดากันทั้งนั้น
    ดูให้ดีนะก๊ะ ว่าบอดของสุดสวย ช่องใส่การ์ดจอ เป็นแบบ AGP หรือ PCI-e

กรุบกริบ จุ๊บจิ๊บ จิ๊บๆ จุ๊บๆ
    Last edited by onizika01; 8 Apr 2008 at 20:16:45.

ตอบได้แหล่ม ลิง ๆ ค่ะ

ขอบคุณ มากน่ะค่ะ กรุบกริบ

กรึ๊บ ๆๆ ดึ๊บ ๆๆ ปุ๊ด ๆ ป๊าดดดดดดดดด

*0*

OverclockZone Member Panutty's Avatar

มะก่อนใช้POWER COLOR X1550 ก็ว่าแจ่มแล้วในระดับพอเพียง
    เล่นSFได้มะมีปัญหาเกมอื่นมะเคยเล่นเล่นมะเป็นสีสดสวยกว่าออนบอร์ดเป็นกอง.
    อาทิตย์ที่แล้วเปลี่ยนเป็นASUS EAH3450 256 MB ซื้อที่HWH 1500บาท
    แรงกว่าX1550เกือบ40%..........ภาพสวยกว่า1550อาจจะเป็นที่ของอัสสุซ
    เค๊ามีที่ให้ปรับเยอะแถมได้เทคโนโลยีใหม่ๆประสบการณก็มีเท่านี้ครับ.
    สรุปว่าเชียร์ASUS 3450 การ์ดเล็กๆราคาพอเพียงแต่ถ้าจะแรงขึ้นอีกก็
    ASUS 3450 128MB TOP ครับ.

OverclockZone Member Panutty's Avatar

256MBPCIeATI3450(HTP/TD)ASUS

# GPU : RV620
    # Technology : 55nm
    # Core Frequency : 594 MHz
    # Memory Frequency : 990 MHz
    # Memory Size : 256 MB DDR2 Memory
    # Memory Bus : -64 bit
    # Bus Interface : PCI-Express x16
    # Output : D-Sub, DVI, S-Video
    # Cooling : Heatsink Cooler
    # Support DirectX 10.0 and the latest
    # Window Vista Ready
    # รับประกันอายุการใช้งาน 3 ปี
    พระเจ้าช่วยกล้วยทอดอาทิตย์ที่แล้วยัง1450อยู่เลยสอยซะ
    ผ่านมาอาทิตย์เดียวเหลือ1160บาท...........ไม่ม่ม่ม่ม่ม่ม่ม่ม่

Bookmarks

Bookmarks