Announcement

Collapse
No announcement yet.

คุณเลือกแบบไหนในการ OC ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คุณเลือกแบบไหนในการ OC ครับ

อยากรู้ว่าเพื่อนๆเลือกที่จะให้ค่าอะไรสูงใน CPU ตัวโปรดครับ
    ระหว่าง
    1.ค่า สัญญานนาฬิกา สูง

2.ค่า Bus Speed สูงครับ

อยากรู้เหตุผลแต่ละคนด้วยว่าเพราะเหตุผลใดถึงเลือกข้อ....เพราะว่า......

ขอบคุณเพื่อนๆล่วงหน้าเลยครับ

ผมไม่ใช่ผู้รู้แต่เป็นผู้ที่อยากรู้.........
    Last edited by arnu_a; 8 Apr 2008, 19:57:16.

สัญญานนาฬิกาสูงครับ

Comment

สำหรับผม ปรับบัสอย่างเดียว ตันแค่ไหน แค่นั้น ไม่ลดตัวคูณ เพื่อดันบัสขึ้นอีก เพราะมันเหมือนฝืน มากเกินไป

Comment

ผมชอบแบบ ควบคู่กันไปครับ

Comment

ผมชอบ HTT/แรม สูงครับ

Comment

ชอบเหมือนคุณ OJARU คับ

Comment

2 อย่างคับ เพื่อความแรงสุดขีด งิ

Comment

ลากให้มันไปตันที่ Clock Speed ก่อน

แล้วจึงลดตัวคูณปรับ BUS ขึ้น ให้ได้ Clock Speed เท่าเดิมคับ

ดูที่แรมด้วยนะคับ ว่าบัสเท่าไร่แรมจะต้องทดเท่าไร่ อ่ะคับ

Comment

ชอบ 2 อย่างเลยงัฟ...

Comment

ทุกอย่างแบบผสมกันแบบกลมกลืน งิงิ

Comment

ระหว่าง clock กับ bus ผมเลือก taxi งับ

Comment

Originally posted by Satanic View Post
                        ระหว่าง clock กับ bus ผมเลือก taxi งับ
                        ขอรถส่วนตัวได้ม่ะอั๊บ

Comment

เลือกใช้งานได้จริง และคุ้มค่าครับ ไม่ชอบแหกตาโชว์พาว หรือหลอกลวงคนอ่าน(นอกเรื่องละตู)

Comment

Originally posted by Vanilaice View Post
                            เลือกใช้งานได้จริง และคุ้มค่าครับ ไม่ชอบแหกตาโชว์พาว หรือหลอกลวงคนอ่าน(นอกเรื่องละตู)
                            ฟ๊ามยู้ จดๆ

Comment

Originally posted by kirk View Post
                              ฟ๊ามยู้ จดๆ
                              ตกใจ นึกว่าเด็กแว้นที่ไหน เปลื่ยนแนวได้เร็วมาก งิงิ

Comment

Working...
                              X