overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 44

Thread: ขอรบกวนพื้นที่อีกนิด เพื่อถามราคา VGA อีกซักรอบนะค่ะพี่ ๆ T_T

นู๋ฝ้าย~
    Guest

Default ขอรบกวนพื้นที่อีกนิด เพื่อถามราคา VGA อีกซักรอบนะค่ะพี่ ๆ T_T

ฝ้ายไล่ค้นหาหลายกระทู้มาก ๆ ในเวปแห่งนี้ พอจะได้ความรู้เท่า***งอึ่งมานิดนึงว่า

VGA ถ้ามันมีท่อเยอะ ๆ (pipelane) มันจะแรง ถ้ามันมีค่า DDR เยอะ ๆ มันจะดีกว่าค่า DDR น้อย

แม้ว่ามันจะมีค่า core mem ไรน้อยกว่าก็เหอะ ฝ้ายเข้าใจถูกมั้ยค่ะ ? เช่น DDR3 ดีกว่า DDR2

ตอนนี้ฝ้ายเลยตัด ๆ ตัวเลือกมาให้พี่ ๆ ช่วยเลือกนะค่ะ (ซึ่งไม่รู้ราคาไรมันเลย)

เคยตั้งกระทู้อยากได้ 9600ProEz DDR 256/128 4 ท่อ ตอนนี้ฝ้ายเตะมันไปจากสมองแย้ว :P

เท่าที่ไล่ ๆ อ่านดู ชอบตัวนี้จัง (รบกวนขอราคาแบบ Update ให้ฝ้ายด้วยได้มั้ยค่ะพี่ ๆ ขอร้องละคร๊า)

GF 7300GT DDR3 256mb <<< ตัวนี้สนใจมากกกกกก ไม่รู้มันกี่ตังค์คะเนี้ย เกินงบจะลองขอเบิก

ค่าหนมล่วงหน้าจากแม่ดูนะค่ะ

หมดแว้ว ชอบตัวเดียวแล้วงะ :P ฝ้ายขอราคาตัวนี้หน่อยได้มั้ยค่ะ หาไม่เจอเลยงะ

ฝ้ายมาแว้ว ~
    Guest

X1600Pro 256MB 2DVI AGP ราคา 4810 update 2/12/2006

อันนี้ก็อยากได้

Mac Addict User tassapon's Avatar

GF 7300GT DDR3 256mb ประมาณ 3 พันนิดๆครับ เล่นเกมส์ได้พอตัวเลยครับ

นู๋ฝ้าย~
    Guest

ขอบคุณพี่ทัศพร มากเลยนะค่ะ

กันปล่อยไก่ ที่ฝ้ายไปนี้เป็น AGP นะค่ะ ที่พี่ทัศพรบอกมา เป็นราคา PCI-x รึเปล่าหว่า?

ขออภัยที่ให้ข้อมูลไม่ครบคร๊า ~*

7300GT DDR3 256mb แบบ AGP มันมีขายรึเปล่าคะนี้

ยัยบร้าฝ้ายยย
    Guest

อยากเขกหัวตัวเอง ทำไมไม่พิมพ์ใน rep เดียวกันนะนี้ - -"

คือระหว่าง 7300GT DDR3 256mb

กับ 7300GT DDR2 256mb

ต่างกันมากมั้ยคะ แอบเห็นใน Sig พี่ทัศพรนะค่ะ เลยสงสัย

OverclockZone Member yenmanovic's Avatar

Quote Originally Posted by ยัยบร้าฝ้ายยย View Post
    อยากเขกหัวตัวเอง ทำไมไม่พิมพ์ใน rep เดียวกันนะนี้ - -"

คือระหว่าง 7300GT DDR3 256mb

กับ 7300GT DDR2 256mb

ต่างกันมากมั้ยคะ แอบเห็นใน Sig พี่ทัศพรนะค่ะ เลยสงสัย
    ต่างกันพอสทควรเลยครับ เพราะแรมคือตัวรับส่งข้อมูลกับ GPU ถ้าGPU เร็วแต่แรมช้าก็เหมือนโรงงานที่สายพานทำงานช้า ผลิตได้ไม่เต็มความสามารถอะครับ แรมนี่ละตัวแสบ ขอบอกๆ

Mac Addict User tassapon's Avatar

ต่างกันพอควร "ในทฤษฎี" ครับ

ของผม ddr2 ของเพื่อน ddr3 7300GT ทั้งคู่ ถ้าไม่คล็อค คะแนนไม่ทิ้งกันครับ ลองมาแล้วครับ

ส่วนราคาที่บอกไปก็ของ PCIE ครับ ส่วน AGP รู้สึกว่าไม่มีนะ(มั้ง)

OverclockZone Member yenmanovic's Avatar

7300gt แบบ agp ไม่มีนะครับ มีแต่ x1600 pro

OverclockZone Member Ruin's Avatar

มีครับของ XFX แต่ราคาแพงกว่า
    PCI-Ex อีกตั้งเยอะเนะ ประมาณ สี่พันได้
    สู้เอา X1600Pro ดีกว่า

นู๋ฝ้าย ~
    Guest

แห้วซะแล้วเรา

สรุปว่าต้องกลับไปง้อเจ้า PowerColor ATI 9600ProEz ซะแล้วหรือนี้

หรือไปลองจีบ ๆ X1600Pro ไปเลยดีหว่า? ค่าตัวเค้าแพงง่า ฝ้ายกลัวจีบไม่ติด

ถ้าจะเอา PowerColor ATI 9600ProEz ผมว่า เอา 9550 ดีกว่า ไม่ก็ 6200 128bit 256MB ก็ได้ 2พันเอง

ผมขออนุญาตแย้งนิดนะครับ คือ9550 หรือ6200 อะ เอามาก็เล่นเกมอะไรแทบไม่ได้แล้ว กับเกมoffline ทุกวันนี้ อีกอย่าง การ์ดจอมันไม่ได้ซื้อกันได้บ่อยๆ มาเพิ่มทีหลังแบบแรมไม่ได้ด้วย จะเปลี่ยนก็คือซื้อใหม่ ไหนๆมีเงินก้อนแล้ว กัดฟันอีกนิด เอา ของดี อยู่นานๆไปเลยไม่ดีกว่าหรอครับ

มะรู้นะ คือผมคิดงี้อะ - -

เค้าเล่นเกมส์อะไรผมจะไปรู้เหรอครับ

ป่าวคับ ผมคิดเผื่อเฉยๆอะ

Moderator พีคุง's Avatar
    Beneath the sky

ขอเถียงว่า 6200 เล่นเกมไม่ได้ครับ

เล่นได้ครับ แค่ใช้ความละเอียดต่ำหน่อย และปิด Effect ต่้างๆ

ความสนุกของเกม บางทีก็ไม่ได้ขึ้นอยู่กับภาพสวยๆเสมอไปหรอกครับ

ส่วนเรื่องของ จขกท.

เท่าที่ดู น่าจะมีงบราวๆ 3500 อย่างมากก็ 4000

แต่ค่าตัวการ์ด AGP ที่ดี จะเลย 4000 ไปหมดเลย

แถม 7300GT บน AGP ยังอัดแรมมาให้แค่ DDR2 533 เท่านั้น

ตัวเลือกที่ดีที่สุดสำหรับการเล่นเกม อาจจะกลายเป็น ...

7600GS AGP DDR2 มือสอง หาซื้อในบาร์ดซื้อขาย

หรือไม่ก็ 6600GT

OverclockZone Member

ในที่สุดก็มี member ซะที พี่พีคุงพูดถูกเลยงะ

ฝ้ายจะซื้อมาเล่น Audition,Granado Esprada ประมาณนี้ค่ะ อยากปรับภาพสวย ๆ หน่อย

แล้วก็แฟนฝ้ายเค้าอยากจะเล่น Battle Field2 ด้วยนี้ซิค่ะ มันก็เลยต้องมีกระทู้นี้ขึ้นมา

พี่ yenmanovic ก็พูดถูกใจฝ้ายเลย vga มันเพิ่ม ram ไม่ได้ ถ้าจะซื้อต้องซื้อดี ๆ ไปเลย

ถ้าเอา Powercolor X1600Pro ถือว่าโอเคมั้ยค่ะ 4500 บาท เดี๋ยวแชร์ ๆ กันออกกับแฟนละกัน

ขอบคุณทุกความเห็นน่ะคะ

ปล. GF6600GT แบบ AGP มีมือหนึ่งขายอยู่มั้ยค่ะ แล้วเป็นของยี่ห้ออะไรเอ่ย

ถ้าราคามันถูกว่า X1600Pro แบบมาก ๆ ก็จะซื้อเหมือนกัน แต่ถ้าใกล้เคียงกันก็ X1600 เหมือนเดิมเลย
    Last edited by NuFaiJung; 5 Dec 2006 at 09:52:16.

OverclockZone Member eit's Avatar

เล่น NFS Cabon ได้ เอาเท่าไหนดี ตอนนี้ใช้ Fx5200 128Mb ไม่ไหวกระตุก ช่วยแนะนำหน่อยเอาแบบสมราคา ไม่แพงมากเกินไป งบน้อย

[]
    Guest

x1600pro ก็ดีครับ ประมาณ4400บาท เพิ่มอีกซักนิด ดีกว่าจะโดนยี่ห้อ XFX มันขายของเบาในราคาแพงๆ

[]
    Guest

7300GT ที่เป็นagp แล้วเป็นDDR3ไม่น่าจะมีนะครับถ้ามีก็ไม่เข้าไทยหรอกครับ อย่าไปซื้อ XFX 7300GT agp นะครับ เบาแต่แพง อะไรมันวะ

วิลลี่ บ้านดำเกิง
    Guest

Talking

Quote Originally Posted by NuFaiJung View Post
    ในที่สุดก็มี member ซะที พี่พีคุงพูดถูกเลยงะ

ฝ้ายจะซื้อมาเล่น Audition,Granado Esprada ประมาณนี้ค่ะ อยากปรับภาพสวย ๆ หน่อย

แล้วก็แฟนฝ้ายเค้าอยากจะเล่น Battle Field2 ด้วยนี้ซิค่ะ มันก็เลยต้องมีกระทู้นี้ขึ้นมา

พี่ yenmanovic ก็พูดถูกใจฝ้ายเลย vga มันเพิ่ม ram ไม่ได้ ถ้าจะซื้อต้องซื้อดี ๆ ไปเลย

ถ้าเอา Powercolor X1600Pro ถือว่าโอเคมั้ยค่ะ 4500 บาท เดี๋ยวแชร์ ๆ กันออกกับแฟนละกัน

ขอบคุณทุกความเห็นน่ะคะ

ปล. GF6600GT แบบ AGP มีมือหนึ่งขายอยู่มั้ยค่ะ แล้วเป็นของยี่ห้ออะไรเอ่ย

ถ้าราคามันถูกว่า X1600Pro แบบมาก ๆ ก็จะซื้อเหมือนกัน แต่ถ้าใกล้เคียงกันก็ X1600 เหมือนเดิมเลย
    รักนะจุ๊บๆ ^3^

พูดจาน่ารัก ตัวจริงคงน่ารักไม่หยอก

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks