overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 20 of 20

Thread: แล้วซาวการ์ดผมจะไว้ไหนดีเนี้ย

OverclockZone Member Trex's Avatar

Default แล้วซาวการ์ดผมจะไว้ไหนดีเนี้ย

พอดีสั่ง 2ZS เอาไว้ ยังไม่ได้รับของ แต่ตอนนี้ปวดหัวนิดๆ หาที่ว่างใส่การ์ดไม่ได้ ซิง8600GT ดันใหญ่ซะงั้น ปิดช่องpci ไป 1 ช่องเต็ม สรุปว่าจะถอดโมเด็มออก กำ บอร์ดAsrock ไมมีช่องpci น้อยจังหว่า
    Last edited by Trex; 21 Aug 2008 at 22:04:29.

OverclockZone Member benzarang's Avatar

บอกทำไม่ได้ครับ บอดผมกิกกาไบร์ ตรงช่วงpci-e จะมีระยะไว้เผื่อติดซิ้งใหญ๋ๆเลยครับ แล้วค่อยเป็นรูเสียบอื่นๆ

OverclockZone Member Trex's Avatar

ตอนแรกซื้อนี่ กะเอาแบบเดิมๆเลย เพราะAsrockตัวนี้ มีการ์ดจอในตัว มาตอนหลัง มีตังหน่อยเลยแต่งมาเรื่อยๆ เหอๆ รู้งี้ซื้อบอร์ดGig ตั้งแต่แรก เห็นใส่pci ได้ 4 ช่องด้วย เพิ่มอีก 500 เอง เสียดาย คงต้องเอาโมเด็มออกละครับ มันคือวิธีทางสุดท้าย

OverclockZone Member cmo's Avatar

ติด ADSL ครับ แล้วซื้อ router ยัดสายแลนเอา

OverclockZone Member bohemian's Avatar

ลองขาย8600GTครับ
    แล้วหา VGA ซึ้งบางๆมาใส่แทนอ่ะ (ในกรณีที่ยังใช้โมเด็มอยู่ครับ)

หูทองซาวการ์ดสำคัญที่สุด

P@LAR
    Guest

ซื้อ ตัวเพิ่ม pci

1 ออก 2 หรือ 3

OverclockZone Member praypry's Avatar

หา modem ext. มาใช้

OverclockZone Member tiewz's Avatar

หา us robotics มือสองมาใช้เลยครับ หุหุ

ตอนนี้ผมไปขอAdsl แล้วครับ แต่ต้องรอคิวอ่ะ ตอนนี้ที่ภูเก็ตรอกัน 200 กว่ารายครับ

ซื้อ ตัวเพิ่ม pci 1 ออก 2 หรือ 3 ----หน้าตาเป นยังไงครับ สน ใจ ราคาเท่าไหร่

OverclockZone Member JO's Avatar

....
    Last edited by JO; 13 Aug 2008 at 17:31:11.

OverclockZone Member JO's Avatar

....
    Last edited by JO; 13 Aug 2008 at 17:31:11.

OverclockZone Member underground1's Avatar

มีปัญหาเหมือนกันครับ แล้วผมจะบอกให้ การดจอคุณจะร้อนขึ้นมาก ของผมนี่ร้อนขึ้นจาก 60 เป็น 80 องศาเลยครับ idle สุดท้าย ก็ขายบอร์ดเก่าไป ซื้อบอรืดมาตรฐานมาเล่นครับ

OverclockZone Member maoking's Avatar
    กรุงเทพ อ่อนนุช17

อาจจะเซ็งไปบ้าง แต่ซื้อบอร์ดใหม่เถอะครับ เพื่ออนาคต และ เครื่องจะไม่ร้อนด้วยครับ

ถ้าคุณซื้อ ซาว์นประมาณนี้ การ์ดประมาณนี้ น่าจะลงทุนกับเมนบอร์ดดีๆ สักตัวนะครับ

Quote Originally Posted by underground1 View Post
    มีปัญหาเหมือนกันครับ แล้วผมจะบอกให้ การดจอคุณจะร้อนขึ้นมาก ของผมนี่ร้อนขึ้นจาก 60 เป็น 80 องศาเลยครับ idle สุดท้าย ก็ขายบอร์ดเก่าไป ซื้อบอรืดมาตรฐานมาเล่นครับ
    ร้อนขึ้นเพราะอะไรเหรอครับ การ์ดมันอยู่ติดกันมากเกินไปเหรอครับ แบบว่า งง ตนที่ถ่ายรูปให้ดูนั่น ความร้อน39-40 เพราะผมไม่ได้ocเท่าไหร่ อยากทราบสาเหตุที่ทำการ์ดร้อนอ่ะครับ ส่วนเรื่องบอร์ดผมคงไม่เปลี่ยนอ่ะครับ รอฟีน่อมราคาเบากว่านี้ค่อยเปลี่ยนทีเดียวครับ

OverclockZone Member underground1's Avatar

มันเป็นแบบนี้อะคับ บอร์ดตัวเดียวกันเลยมั้งครับ
    ในภาพตอนนี้ผมเอาพัดลมตัวเล็กเป่าข้างบน ลดลงมา 5 องศาได้ เวลาใช้จริง มีพัดลม 120m เป่าด้านข้างอีก ลดลงมาเหลือราว 65-70 แต่ตอนนี้ผมเปลี่ยนบอรดใหม่ อยู่ที่ 60 สบายๆครับ

OverclockZone Member maoking's Avatar
    กรุงเทพ อ่อนนุช17

การ์ดจอจะร้อนขึ้นเพราะ พัดลมการ์ดจอ มันไม่สามารถดูดความร้อนออกมาได้ การ์ดเสียงมันพังทางลมเต็มที่เลย

ลมร้อนก็จะสะท้อนกลับไปที่ตัวการ์ดจอ ทำให้ร้อนวูบวาบ ซาบซ่านไปทั้งตัว

เคยรดน้ำต้นไม้ด้วยสายยางไหมล่ะ ระหว่างที่ฉีดน้ำออกมา ลองเอามือบังทางน้ำดู คนที่ฉีดก็จะซาบซ่านทั้งตัว

เหอๆ ตอนนี้ก็ว่าจะเปลี่ยนแล้วละครับ จากที่ฟังมา เสียดายเหมือนกัน เพราะบอร์ดผมรองรับฟีน่อมได้ แต่ที่ผมดูส่วนมากบอร์ดAmd ช่องpci จะน้อยกว่า Intel มากและอยู่ใกล้ๆ กัน ถ้าไม่ติดกัน ก็จะเป็นตัวที่crossfire ได้เลย ซึ่งสำหรับ มันคงไม่จำเป็นต้องใช้ขนาดนั้น

แล้วถ้าผมใส่ 2zs ลงไปนี่ มันจะละลาย หรือแผงวงจรจะเสียหายไหมครับ ชักกลัวแล้ว ว่าจะเอากระดาษมาปิด2zs ก่อนดีกว่า

OverclockZone Member cyanide's Avatar
    バンコク=BKK ถนนจรัญสนิทวงศ์

ข้อเสียของ micro atx ก็ตรงเนี่ยละครับ ไม่เหมาะกับคนออพชั่นเยอะ
    ความร้อนมันคงไม่เกิน 100 องศาหรอกครับ ไม่ละลายหรอกครับ ไม่งั้นพวกการ์ดจอเทพ ๆ OC เข้าไปอีก PCB ก็ละลายอะจิ

OverclockZone Member Ni-Cha's Avatar

ซื้อบอร์ดใหม่

Bookmarks

Bookmarks