Announcement

Collapse
No announcement yet.

สั่ง DELL Xps m1730 มาละจ้าาาาาาามาดูกัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สั่ง DELL Xps m1730 มาละจ้าาาาาาามาดูกัน

เสป็คคร่าวๆน้า สั่งญาติที่เมกาเขาซ์้อมาให้ ^^ แต่ลังเลเจ้ายี่ห้อนอกโลกที่ราคาพอๆกัน

ส่วนเจ้า XPSM1530 ก็จะแลกให้เค้าไปเลี้ยงดูแทน ^^

Intel® Core™ 2 Duo Extreme X9000(2.8GHz/800Mhz FSB/6M L2 Cache)
    Genuine Windows Vista® Ultimate Edition - English
    4GB Shared Dual Channel DDR2 SDRAM at 667MHz
    RAID Protection: 250GB (2x250GB) 5400RPM
    CD / DVD Burner (DVD+/-RW Drive)
    NVIDIA® SLI™ Dual GeForce® 8800M GTX with 1GB GDDR3 Memory
    Intel® PRO/Wireless 4965a/g/n Mini Card
    Built-in Bluetooth capability (2.0 EDR)
    Integrated Sound Blaster Audigy HD Software Edition
    2Yr In-Home Service, Parts + Labor, 24x7 Phone Support

$4,768

มาเทียบเจ้าต่างดาวกัน
    Intel® Core™ 2 Extreme X9000 2.8GHz (6MB Cache 800MHz FSB)
    512MB NVIDIA® GeForce® 8800M GTX

Windows Vista® Ultimate
    4GB Dual Channel DDR2 SO-DIMM at 667MHz – 2 x 2048MB
    200GB 7200RPM (16MB Cache) X2
    8x Dual Layer Burner (DVD±RW, CD-RW) w/ LightScribe Technology
    Internal High-Definition Audio with surround sound
    2-Year AlienCare Toll-Free 24/7 Phone Support w/ Onsite Service

$4,347.00

ผมว่า DELL คุ้มกว่าเยอะ เพิ่มเงิน 12000 ได้

NVIDIA® SLI™ Dual GeForce® 8800M GTX with 1GB GDDR3 Memory

เหอๆ แถมมีประกันในไทยด้วย ^^ ว่าไงเพื่อนๆ

เยี่ยมมากคุณoilofflineใจถึงจริงๆยังไงถ้าได้มาแล้วรบกวนรีวิวให้เพื่อนๆสมาชิกและผมได้ดูด้วยนะ

เป็นผมเลือกเดลนะเพราะมีศุึนย์อยู่ในไทย แถมบริการแจ่มถึงบ้าน

Comment

4,768 x 32 = 120,576 เอง

Comment

120,576 เอง เหอๆๆ ผมเก็บเป้นชาติเลยหละนั่น
        ต้องรอถูกหวยก่อนถึงจะมี

Comment

โค่ววววววว
          ถ้าได้มายังไงลองเทสให้ดูหน่อยนะครับ
          ท่าทางจะร้อนจัดเลย กลัวบอร์ดไหม้ อ่ะ หุหุ

Comment

โคตรพ่อโคตรแม่แรง & โคตรแพง แต่ก็คุ้มสนองตัณหาดี
            ดีใจด้วยคับ ไหนๆก็มีตัวแรงสุดของบอร์ดมาแล้ว อย่าลืมมารีวิวนะคับ
            เปนบุญตาชาวบอร์ด...

Comment

อย่าลืมมารีวิวเป็นบุญตาคนในบอร์ดด้วยนะคับ

Comment

นี้มันโครตร โน๊ตบุคเลย นะเนี้ย สุดๆของความแรง เครื่อง ตั่งโต๊ะบางรุ่นยัง ตามไม่ทันเลย
                แรงโครตจริงๆ

Comment

โอ้ว~ แม่~ เจ้า~ 8800M GTX SLI!!! ถ้าไหวก็เอาDellครับ เพิ่มหมื่นสองเองนะ ได้การ์ดจองอกมาอีกตัวด้วย(ขนาดเครื่องDesktop 8800GTXยังแพงกว่านี้เลยนี่ครับ)

Aliencare มันใช้ได้เฉพาะในอเมกาไม่ใช่หรือคับ เอามาไทยก็ไม่มีประโยชน์อ่ะ เอาDellดีกว่า ได้Service(กันพลาด)ด้วย

Comment

ขอดูน้าตามันหน่อยดิค่ะ

Comment

--* แพงเหลือกิน เลยพี่บ่่าว

Comment

Originally posted by apocalite View Post
                        4,768 x 32 = 120,576 เอง
                        ถ้าตามนี้ 4,768x32=152,576 บาท นะครับ

ว่าเเต่ จขกท อยู่เเถวไหนครับจะไปดักปล้น

Comment

รอถูกหวยเหมือนกันครับ แหะๆ แต่คงไม่มีทางเพราะ ไม่ได้ซื้อเล่นหวย

Comment

Originally posted by koviya View Post
                            ถ้าตามนี้ 4,768x32=152,576 บาท นะครับ

ว่าเเต่ จขกท อยู่เเถวไหนครับจะไปดักปล้น
                            Texas USA.

^^ อยู่ในช่วงการประกอบ และการเดินทางสู่ประเทศไทย ไม่น่าเกิน 15 วันน้า

จะได้ใช้มันถ้าได้มาแล้วจะรีวิวให้ดูกันนะครับ

Comment

ปูเสื่อรอชมคับ
                              เอา รีวิว แจ่มๆเลยนะฮะ

Comment

Working...
                              X