Announcement

Collapse
No announcement yet.

สเปค AMD และ INTEL ราคาพอกัน ดังนี้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สเปค AMD และ INTEL ราคาพอกัน ดังนี้

Intel
    P5K-E Wifi
    Q9300/9450

AMD
    M3A32-MVP Deluxe /Wifi
    Phenom 9500/9600

คือตอนแรกผมอยากเล่น AMD ครับ แต่เห็นว่า Phenom มีปัญหานิดหน่อย เลยอยากจะขอคำชี้แนะจากท่านทั้งหลายหน่อยครับ ราคา2 อันนี้ประมาณเดียวกันครับ

หรือว่าจะรอ 9550 9650 ดีครับ ไม่รุ้เมื่อไหรจะออก

Comment

เปงผมผมเลือกรอคับ

Comment

เป็นผม ๆ ก็เลือก "รอ" อ่าคับ
        หรือถ้าไม่อยากรอ และใช้งานแบบ Quad-Core ,, OC ,, Wifi ผมว่าเลือกบอร์ดราคาถูกลงหน่อยดีกว่านะ
        อย่าง บอร์ดที่มีระบบประหยัดพลังงานน่ะ ต้อนนี้มีสองยี่ห้อที่ผลิตออกมา Gigabyte ,, ASUS
        เลือกตัวที่มี DDR3 Combo อ่าคับ ใช้ได้นานๆหน่อย แล้วก็ CPU Quad-Core ใช้ของ Q9450 แพงหน่อยแต่แรงดี

Comment

เป็นผม ๆ ก็เลือก "รอ" อ่าคับ
          หรือถ้าไม่อยากรอ และใช้งานแบบ Quad-Core ,, OC ,, Wifi ผมว่าเลือกบอร์ดราคาถูกลงหน่อยดีกว่านะ
          อย่าง บอร์ดที่มีระบบประหยัดพลังงานน่ะ ต้อนนี้มีสองยี่ห้อที่ผลิตออกมา Gigabyte ,, ASUS
          เลือกตัวที่มี DDR3 Combo อ่าคับ ใช้ได้นานๆหน่อย แล้วก็ CPU Quad-Core ใช้ของ Q9450 แพงหน่อยแต่แรงดี

Comment

รุ่นอะไรหรอครับ ถ้าเลือกบอร์ดราคาถูก

Comment

Gigabyte GA-EP35C-DS3R 4490.- DDR3,,DDR2 Combo + DES technology
              รุ่นนี้แหล่มคับ ^^

Comment

แต่ดูจากสเปคบอร์ด P5K-E เป็น PCI-Ex V1.0 ครับ ไม่รุ้ว่าต่างกับ 2.0 เยอะรึป่าว เพราะถ้าเล่น X38 เกินงบไปเยอะแยะเลย

Comment

รัก AMD จริงก็ต้องรอฟัง

Comment

PCIe v1 กับ v2 ต่างกันตอนที่ทำ crossfire/sli เองครับ ก็แค่ได้ bus speed เต็มกับไม่เต็ม ถ้าจะใช้ vga ตัวเดียวไม่มีผลครับ

Comment

ใจเชียร์ AMD คับ แต่ Intel คุ้มกว่า

Comment

ใจเชียร์ AMD คับ แต่ Intel คุ้มกว่า
                        ถ้าเปรีบยแทบราคากับความคุ้มค่าผมว่าAMDคุ้มกว่านะ

Comment

Working...
                        X