Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอวิธีเซ็ต Virtual Memory หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอวิธีเซ็ต Virtual Memory หน่อยครับ

คือหลังจาก ลงวินโด้ไปแล้ว ผมรู้สึกว่าแรมมันไม่ค่อยพอใช้ เพราะมี 1 G แชร์ VGA On ไป 128 M
    เลยไปซื้อแรมมาเพิ่มอีกแถวนึง 1 G * 2 แต่ เหมือนมันจะไม่เร็วขึ้นเท่าไหร่เลย HD หมุนหนักมากเวลาเปิดใช้งานโปแกรมต่างๆ เลยมาดูที่ virtual memory มันเซ็ตไว้ที่ 1344 / 2688
    มันเยอะไปไหมครับ ควรจะตั้งที่เท่าไหร่ดีครับ
    แล้วถ้า ผมมี HD SATA 2 ตัว ผมควรจะเซ็ต virtual memory ไปเก็บไว้ที่ HD ตัวที่2 ดีไหม เวลาเล่นเกมส์ มันจะโหลดเร็วขึ้น ลื่นขึ้นไหมครับ

ขออภัยอย่างแรงครับ บอร์ดเอ๋อครับ กดไม่ไป พอมาดู ขึ้นมา 3

Comment

ก็คลิก change... แล้วตั้งค่าเอาครับ วิธีปรับ

การที่เราทำ virtual memory ไว้ที่ฮาร์ดดิสก์ลูกอื่นจะดีกว่าเร็วกว่าทำไว้ในฮาร์ดดิสก์ลูกเดียวกันครับ(เคยอ่านเจอนะครับ)

Comment

ขอบคุณครับ
        ปรับเป็น แต่ไม่รู้จะปรับเท่าไหร่ดี อิอิ

Comment

Working...
        X