Announcement

Collapse
No announcement yet.

9600GT SLi

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 9600GT SLi

9600 GT SLi ดีไม๊ครับ? คุ้มกว่า 9800 GTX ตัวเดียวรึเปล่า? ค่าบอร์ดกับ ซัพพลายก็แพงกว่าเยอะเลย

จากประสบการ์ณของผมที่ผ่านมา ผมยืนยันที่จะให้ใช้การ์ดจอแรงๆ เพียงตัวเดียวจะทำงานได้เต็มประสิทธิภาพมากกว่าเอาตัวรองมา SLI ครับ แถมยังประหยัดไฟมากกว่า เพราะหลายๆเกมที่ไม่รองรับ SLI จะเล่นได้ช้ากว่าด้วยซ้ำ

Comment

Originally posted by Krit View Post
      จากประสบการ์ณของผมที่ผ่านมา ผมยืนยันที่จะให้ใช้การ์ดจอแรงๆ เพียงตัวเดียวจะทำงานได้เต็มประสิทธิภาพมากกว่าเอาตัวรองมา SLI ครับ แถมยังประหยัดไฟมากกว่า เพราะหลายๆเกมที่ไม่รองรับ SLI จะเล่นได้ช้ากว่าด้วยซ้ำ
      ตามนี้
      SLI แรงไม่แรงดูว่า slot PCI E วิ่งเต็มประสิทธิภาพแค่ใหน และ เกมส์นั้นๆ support SLI ได้ดีใหม
      ใช้การ์ด 2 ใบ ทุกอย่างวิ่งไม่เต็มประสิทธิภาพก็เหมือนใช้การ์ดใบเดียว (เสียเงินกับการ์ดที่เพิ่มไปฟรีๆ)

Comment

เห็นด้วยกับท่านอื่น ๆ ผมเสียใจกับ 6600GT SLI แล้ว ไม่แน่ะนำเลยนอกจากมีเงินและพอใจครับ
        เอิ้ก ๆ

Comment

แล้ว 8800gt SLI มันแรงกว่า 9800gtx ไหม ผมไม่อยากเปลี่ยนการ์ด อยากหา มือสองถูกๆมา SLI

Comment

ผมว่า SLI มันต้องแล้วแต่รุ่นด้วย ต้องดูความคุ้มและประสิทธิภาพเป็นรุ่นๆไป

อย่าง 9600GT ถ้าจับมา SLI จะได้ความคุ้มค่าต่อประสิทธิภาพมาก เมื่อเทียบกับรุ่นใหญ่ๆแบบการ์ดเดี่ยว
            ยิ่งตอนนี้ 9600GT เหลือราคาแค่ 5K ต้นๆแล้วด้วย

ถ้าอ่าน review vga card ใหม่ๆในช่วงนี้ และ review ไหนมีเอา 9600GT SLI มาเปรียบเทียบด้วย
            จะเห็นว่าสรุปแล้ว คน review จะให้ผลในแง่บวกกับ 9600GT SLI เป็นส่วนใหญ่ครับ

ตัวอย่าง ลองดู The Best Gaming Graphics cards for the Money: April 2008 ของ ตา Tom ก็ได้

http://www.tomshardware.com/2008/04/...e_card_for_300

ในงบ 300$ กับ 400$ ซึ่งเป็นช่วงราคาเดียวกันกับ 9800GTX

แต่ tom's hardware กับให้ 9600GT SLI ในงบ 300$ และ 8800GT SLI ในงบ 400$

9800GTX ไม่ติดใน list เลย

แต่ก็อย่างว่าครับ MB SLI มันแพง ถ้ามีอยู่แล้วก็สบายหน่อย แต่ถ้ายังไม่มี MB ก็ต้องคิดหนักหน่อยครับ
            ไหนจะ PSU อีก แต่ตอนนี้ PSU วัตต์สูงๆ ราคาไม่สูง ก็มีมาให้เห็นมากขึ้นนะครับ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
              ตามนี้
              SLI แรงไม่แรงดูว่า slot PCI E วิ่งเต็มประสิทธิภาพแค่ใหน และ เกมส์นั้นๆ support SLI ได้ดีใหม
              ใช้การ์ด 2 ใบ ทุกอย่างวิ่งไม่เต็มประสิทธิภาพก็เหมือนใช้การ์ดใบเดียว (เสียเงินกับการ์ดที่เพิ่มไปฟรีๆ)
              นั่นคือปัจจุบันกะเทยยังเยอะอยู่ใช่ไหมครับ

Comment

กินไม่ได้แต่เท่ว้อยยยยยยยยยยยยยย

Comment

เฮ้ย jajaboss มาอยู่นี่ได้ไง ยังเล่น BF2 อยู่รึเปล่า จะประกอบคอมใหม่ไปเล่น BF2 รอ BF3 เนี่ย
                  9600 ราคาเย้ายวนมาก P5N-D ก็แค่ 5 พันแล้วแถมได้ PCI express 2.0 future proof เลือก SLi แล้วหล่ะครับคราวหน้าจะ SLi ถูกลงหน่อย

Comment

Originally posted by Epsilon5th View Post
                    เฮ้ย jajaboss มาอยู่นี่ได้ไง ยังเล่น BF2 อยู่รึเปล่า จะประกอบคอมใหม่ไปเล่น BF2 รอ BF3 เนี่ย
                    9600 ราคาเย้ายวนมาก P5N-D ก็แค่ 5 พันแล้วแถมได้ PCI express 2.0 future proof เลือก SLi แล้วหล่ะครับคราวหน้าจะ SLi ถูกลงหน่อย
                    ใครหว่านึกก่อนชื่อคุ้นๆ

อิอิ

จริงๆแล้ว เสปคมั่วๆของ BF3 ก็ออกมาแล้วอะนะ เด๊่ยวดูให้

เป็นบอกใช้ 8900GTX อะ

สงสัยมันจะมั่วจริงๆ

Comment

Working...
                    X