Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยผมหน่อยครับผมOC ไม่นิ่งซักทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยผมหน่อยครับผมOC ไม่นิ่งซักทีครับ

นี่ครับสเป็กผม
    Abit Ax78 CPU: AMD Arthon x2 5000+ BE
    RAM: G-Skill F2-6400cl4d-2gbpk 1G*2 Bus 800 ครับผม
    CPUCooler ของ AC

คือผมOC CPU 3.15 อ่าครับ
    ส่วนแรมไม่ได้ OC อะไรเลยครับ
    พอลองใช้โปรแกรม orthos เทสดูแล้ว อุณหภูมิ ทะลุไปที่ 70 กว่าองศาเลยครับผม
    และเทสไม่เกิน 10 นาทีค้างครับผม

พี่ๆช่วยบอกทริกการปรับให้ นิ่งหน่อยได้ไหมครับ

ลองจัดการเรื่องความร้อนของ cpu ก่อนเลยครับ. .

Comment

ตอนนี้เล่นไฟเท่าไหร่อยู่ครับ

Comment

ไฟ1.37ครับ

Comment

รอดูครับ สเปกคล้ายๆกัน

Comment

อุณภูมิห้องเท่าไรครับ

Comment

Working...
            X