Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามซักหน่อยครับหัด Clock (มือใหม่ครับ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามซักหน่อยครับหัด Clock (มือใหม่ครับ)

คือตอนนี้นะครับผมจะเอาคอมพ์เครื่องเก่าอ่ะคับมา Overclock ครับ คืออยากให้มันแรงขึ้นครับ
    สเปกตามนี้ครับ
    CPU : AMD Duron 800 แกน Spitfire ครับ
    Mainboard : MSI MS-6330 Chipset North Bridge VIA KT133 Chipset South Bridge VT82C686 Socket 462
    RAM : 512 MB SD-RAM
    VGA : Winfast Geforce2 MX 400

ผมอยากจะขอสูรตหรือวิธีโอเวอร์คล็อกแบบพอประมาณนะครับแบบว่าใช้ ซิงค์ ทองแดงอ่าคับมมีพัดลมเล็กตัวนึงเหอ ๆ ขอแค่ลากไปให้ได้ 900-1000 MHz อ่าครับช่วยทีนะครับจะเป็นพระคุณอย่างสูงครับต้องเพิ่มอะไรบ้างปรับ FSB เท่าไหร่ Ratio x? นะคับช่วยหน่อยคับ

ชิบ via ด้วย คงลากไปไม่ค่อยไป

Comment

ช่วยทีคับลากได้ซักนิดก้อยังดีคับ

Comment

Originally posted by AEvOlUtIoN_By_Vista_User View Post
        แล้วทำไม***ต้องมาด่ามาว่ากูด้วย ห๊ะ ไอ้เกรียน บอกมาสิว่าของเค้าไม่ดี บอกกูมาดี ๆ กูจะได้เปลี่ยนใหม่ มาด่ามาว่ากัน พ่อกับแม่***ไม่สั่งสอนหรือไง ไอ้เจ็ทแม่เสียความรู้สึกหมด เอ่อคุณ จ.ข.ก.ท. ไม่ได้ว่าคุณนะครับขออัพเดทนิดนึง เปลี่ยนกาดร์จอเป็นรุ่น Asus VGA EN7600GS
        Silent/HTD/256 GeForce 7600 GS, Video Memory 256 MB 3,560 บาท
        บาทนะครับ
        เป็น 19300 ครับ

ขอด่ามันเพื่อมอีกนิดนะครับ คอม***อ่ะมาวัดกับกูมัย
        CPU : AMD Athlon FX 62 4.35 GHz โอเวอร์คล๊อคแล้ว
        M/B : Asus M2N32-SLI Deluxe
        RAM : Corsiarr 4 GB DDR ll 667 NHz (2 GB X2) Dual Chanal Ram
        VGA : XFX nVidia GeForce 8800 Ultra 768 MB SLI Multi GPU
        HDD : Seagate Baracuda 7200.9 500 GB S-ATA ll
        Power Supply Zippy 700 W

มีเงินซื้อได้อย่างกูมั๊ยไอ้สัดนรก ไปตายเกิดใหม่ไป ส้นตีนเที่ยวมาด่ามาว่าชาวบ้านเค้า ไปให้แม่***ตบซักทีไป๊ ไอ้บ้านนอก ทีหลังบอกกูดี ๆ จะได้ไม่มีปัญหา บอกสิบอก บอกดี ๆ กูจะได้เปลี่ยนให้ถ้า***ยังไม่จบเจอกูตัว ๆ ได้นะสัด
        .

Comment

Originally posted by okinava30 View Post
          ชิบ via ด้วย คงลากไปไม่ค่อยไป
          ใครว่าๆลากไม่ไกล ผมลาก duron 800 ไปจนถึง 1.1 สบายๆ (ชิพ KT400 )

Comment

ถ้า SD RAM คงยากหน่อย ทดไปทดมา ช้าลงไปอีก เซง

Comment

ก็ว่าคุ้นๆอยู่เหมือนกับว่า จขกท. สร้างวีรกรรมอะไรไว้

Comment

คนละคนแล้วครับนั่นมันเพื่อนผม คือ ตอนนั้นมันยืม Username มาจะถามเรื่องอะไรในนี้ไม่รู้ผมบอกให้มันสมัครเองมันไม่ยอมสมัครมันบอกว่าถามข้อเดียวถึงกับสมัครเลยหรือผมจึงเลยให้มันยืมมาครับเข็ดจนตายเลยครับคราวนี้ครับแล้วผมก็ไม่เคยโพสด่าใครด้วยครับ

Comment

คงไม่เชื่อกันมั้งเฮ่อ

Comment

Working...
                  X