Announcement

Collapse
No announcement yet.

Lcd LG 19 wide กับ Acer ฯลฯ เลือกอะไรดีคะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Lcd LG 19 wide กับ Acer ฯลฯ เลือกอะไรดีคะ

อยากทราบว่าเล่นยี่ห้อไหนดีคะ
    LG 7950 แถมสาย DVI Respon time 5
    Acer 7990 แถมสาย DVI Respon time 8
    Sumsung 8590 ไม่แถมสาย DVI Respon time 4
    Dell ไม่ wide 7900 แถมสาย DVI Respon time 8
    Viwesonic 8900 แถมสาย DVI Respon time 8
    เลือกยี่ห้อไหนดีคะ เลือกไม่ถูกเลย

Sumsung คับ response น้อยสุด เออ ราคาเนี๊ย มันรุ่นไหนอ่ะ ใช่อันนี้ป่ะ
    http://72.14.235.104/search?q=cache:...h&ct=clnk&cd=1

Comment

คือว่าจะสอยอยู่เหมือนกันไอ้รุ้นนี้อ่ะ

Comment

ถ้าตามนี้ก็samsung อ่ะครับตามด้วย LG

แต่นอกจากนี้ก็เป็น Benq ครับ

Comment

แนะนำ philips 8500บาทครับ น่าเล่นกว่าทุกตัวที่ว่ามาเลย

Comment

Sumsung 8590 ไม่แถมสาย DVI Respon time 4
            ความเร็วคือ4gtgนะครับ ถ้าจอไวด์สกรีน19นิ้วผมสนใจของbenqกะฟิลลิปครับ

Comment

ที่สำคัญ philips 1dotก็เคลมได้ (ตอนนี้เค้าว่าง้านที่0)

ยี่ห้ออื่นส่วนใหญ่ 4 dot+ครับ

Comment

LG 7950 แถมสาย DVI Respon time 5 7950
                Acer 7990 แถมสาย DVI Respon time 8 7350
                Sumsung 8590 ไม่แถมสาย DVI Respon time 4 7990

พึ่งซื้อ Sumsung 940bw วาย เมื่อวาน ร้านชั้นบนสุดพันทิบลดเหลือ 7990 บาทเอง พึ่งซื้อมาเอง

ประกัน synnex มีใบรับประกัน ซัมซุง ด้วย ... เสียเข้า 0 ใหญ่ตรง สีลม ได้เลย เร็วกว่า

Comment

ซัมซุง
                  แถมสาย Dvi เครม ที่ 3 จุด ลืมบอก

Comment

LG -----> Samsung -------->bah bah bah

Comment

ผมใช้ Samsung 710N 17" 1 ตัว 940BW 2 ตัว 19"Wide งับ ^^

Comment

Originally posted by น้องแอน View Post
                        อยากทราบว่าเล่นยี่ห้อไหนดีคะ
                        LG 7950 แถมสาย DVI Respon time 5
                        Acer 7990 แถมสาย DVI Respon time 8
                        Dell ไม่ wide 7900 แถมสาย DVI Respon time 8
                        Viwesonic 8900 แถมสาย DVI Respon time 8
                        เลือกยี่ห้อไหนดีคะ เลือกไม่ถูกเลย
                        พอดีที่ตอบไปอันแรกน้อยไปหน่อยเพราะเล่นเน็ตบ้านมันช้าเลยขี้เกียจพิมพ์
                        ตอนนี้กระแสไวด์สกรีนมาแรงครับฉะนั้นผมจะตอบแค่เฉพาะตัวไวด์นะครับตามรุ่นยี่ห้อที่ว่ามาผมเลือกวิวโซนิครับเนื่องจากไปดูงานคอมมาร์ตมาล่าสุดภาพและความคมชัดดีกว่าทุกตัวครับ(ไม่รวมdellนะ)สีสรรค์นั้นถ้าคุณชอบแบบสดคงจะไม่ถูกใจนักครับเนื่องจากออกไปทางธรรมชาติจืดไปถ้าเทียบกับยี่ห้ออื่นครับ (มีลำโพงมาให้ด้วย)
                        lgไวด์ไปดูมาตอนแรกว่าจะถอยตัวนี้แต่เปรียบเทียบกับตัววิวโซนิคแล้วบอกได้เลยว่าความคมชัดยังเป็นรองครับสีสรรค์อยู่ในระดับดีครับ
                        acerไวด์ตอนแรกผมดูแล้วงั้นๆครับภาพที่แสดงหน้าเดสท็อปแต่พอในการใช้งานจริงอย่างดูหนังบอกได้เลยว่าสวยระดับเดียวกับlgเลยครับ

dellไม่เห็นครับ....

ส่วนไวด์ของฟิลลิปก์ดูแล้วหน้าจอก็ใช้ได้แต่ดูแบบผ่านๆเลยไม่รู้จะบอกรายละเอียดอย่างไรครับ หน้าจอก็ใช้ได้ครับ ส่วนเรื่องประกัน0ดอทนั้น เป็นเฉพาะรุ่นครับรุ่นนี้ไม่น่าจะเป็น0ดอทครับที่เห็นส่วนใหญ่จะมีแต่ในรุ่นสูงหรือท็อปอ่ะครับ

samsung หน้าจอสวยมากครับแต่เป็นยี่ห้อที่ส่วนตัวผมยังกังขากับอายุการใช้งานความทนทานของมันอยู่ครับท่านใดใช้ได้ดีโพสมาบอกกันบ้างนะครับ เมื่อเทียบกับlg acer แล้วความสดบอกได้เลยว่าเหนือกว่าครับ
                        เท่าที่ดูในงานคอมมาร์ตที่ผ่านมา ผมเลือกbenqครับเพราะตอบโจทย์ผมได้ทุกข้อครับยกเว้นขอบจอมันเป็นสีเงินไม่มีดำอ่ะ คือภาพคมกว่าเพื่อน สีสรรค์อาจจะไม่สดเวอร์ขนาดsamsungแต่อยู่ในระดับที่สวยงามครับ(และผมว่าสว่างกว่าsamsungครับเมื่อปรับเมนูแล้ว) ข้อเสียคือปุ่มอยู่ด้านข้างเวลากดมันไม่ค่อยสะดวกต้องใช้ระยะเวลาถึงจะชินกับปุ่มครับ

Comment

จริงๆ Samsung น่าจะดีที่สุดในตัวเลือก แต่กระแสการเสื่อมสภาพอันรวดเร็วของมันก็ทำให้หวั่นๆใจอยู่เหมือนกัน

ปล.
                          เมืองนอก Dell มาเป็นอันดับต้นๆเลยนะครับ

Comment

คือว่าจะไปเชียงใหม่คะ ไปหาพี่และซื้อ LCD กลับมาใช้ที่บ้านน่ะค่ะ อย่างนี้คงต้องเลือก Samsung แล้วล่ะค่ะเพราะราคาพอรับได้ ขอบคุณพี่ๆ ที่ช่วยแนะนำนะคะ

Comment

Sync Master 19" สีดำ ..สุดๆ แล้ว ..

Comment

Working...
                              X