Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยารู้เกี่ยวกับ JBL Creature II 2.1Channel ช่วยหน่อยนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยารู้เกี่ยวกับ JBL Creature II 2.1Channel ช่วยหน่อยนะครับ

อยารู้เกี่ยวกับ JBL Creature II 2.1Channel ช่วยหน่อยนะครับ
    ผมกำลังสนใจลำโพงตัวนี้อยุ่เห็นราคาที่ hwh 3000 บาท
    ลำโพงรุ่นนี้เสียงเป็นไงบ้างครับ
    หรือว่ามีตัวอื่นที่คุ้มค่ากว่านี้
    อยากให้เป็นลำโพงที่มีปลายเสียงที่ชัดๆหน่อยครับ

เท่าที่เคยฟัง ผมว่าเสียงก็ดีนะครับ ฟังแบบสบายๆ แต่ผมว่าถ้าฟัง***งๆจากลำโพงหน่อยเสียงจะไม่ค่อยดี (ใช่ที่เค้าเรียกว่าเวทีเสียงป่ะคับ แบบว่าไม่ค่อยรุ้เรื่องนัก อิอิ)
    ผมว่ารายละเอียดเสียงดีครับ เสียงใสๆแต่เบสไม่มากมายนัก ผมว่ากะลังดี เสียงจะออกแข็งนิดๆ(เพราะยังไม่ได้เบิร์นมั้งครับ)
    ตอนนั้นก็ว่าจะเอาตัวนี้แหล่ะครับ แต่เปลี่ยนใจไปเอา sound stick II แทน
    เรื่องคุ้มไม่คุ้มผมก็ไม่รุ้เหมือนกันครับ เพราะถ้าผมชอบสวยถูกใจแล้วฟังถูกใจผมก็ว่าคุ้มสำหรับผมแหล่ะครับ ผมเลือกที่ตัวเองชอบอ่ะครับ

Comment

ขอบคุณมากนะครับที่แนะนำ
      เวทีเสียง ศัพท์ที่ใช้เรียกคือ soundstage
      Creature II อยากรู้ มีปัญหาเรื่องระบบสัมผัสรึปล่าว
      ตัวผมเองชอบมากโดนใจอยากซื้อไปไว้ใช้ที่หอพัก

Comment

ผมเห็นแต่ราคาในเวบ

แต่หาซื้อไม่ได้ T-T

Comment

เอาตัวนี้ไปดีกว่าครับ Promedia 2.1 THX

Comment

สนใจสั่งซื้อมาได้เลยครับ

Comment

คุณ ultraline โฆษณาทุกกระทู้เลยนะโพส 29ครั้ง เป็นโฆษณาทั้ง 29ครั้ง อิ อิ

ผมว่าไปโพสไว้ที่ห้องตลาดนัดดีกว่ามีคนสนใจเดี๋ยวเค้าติดต่อไปเองละครับ

Comment

Originally posted by ultraline View Post
                เอาตัวนี้ไปดีกว่าครับ Promedia 2.1 THX
                ราคาสินสอนมันเท่าไรกันท่าน

Comment

Creature II อยากรู้ มีปัญหาเรื่องระบบสัมผัสรึปล่าว
                  ตัวผมเองชอบมากโดนใจอยากซื้อไปไว้ใช้ที่หอพัก
                  ผมคิดว่าไม่น่าจะมีปัญหานะครับผม ส่วนตัวผมใช้ sound stick ก็ระบบสัมผัสเหมือนกันครับ ที่ใช้มาไม่มีปัญหาเลย สะดวกด้วยครับ แต่ที่เคยทราบมาเค้าว่ามันอาจจะมีปัญหาบางทีเบาหรือเร่งเสียงไม่ได้ ก็ยกเท้าขึ้นเหนือพื้นแล้วก็จะหาย เกี่ยวกับไฟฟ้าสถิตหรือป่าวไม่แน่ใจครับ

Comment

Originally posted by sonic View Post
                    ผมคิดว่าไม่น่าจะมีปัญหานะครับผม ส่วนตัวผมใช้ sound stick ก็ระบบสัมผัสเหมือนกันครับ ที่ใช้มาไม่มีปัญหาเลย สะดวกด้วยครับ แต่ที่เคยทราบมาเค้าว่ามันอาจจะมีปัญหาบางทีเบาหรือเร่งเสียงไม่ได้ ก็ยกเท้าขึ้นเหนือพื้นแล้วก็จะหาย เกี่ยวกับไฟฟ้าสถิตหรือป่าวไม่แน่ใจครับ
                    ปัญหาอย่างเดี่ยวที่ผมเจอใน SSII คือมันช็อตผม

Comment

ปัญหาอย่างเดี่ยวที่ผมเจอใน SSII คือมันช็อตผม
                      ถ้าคอมไม่ได้ต่อสายดินไว้ บางทีตรงที่สัมผัสมันก็ดูดนะครับ ดูดตื๊ดๆเลยครับ แฮ่ะๆ ถ้าต่อสายดินไว้ก็ไม่มีปัญหาครับ

Comment

Originally posted by sonic View Post
                        ถ้าคอมไม่ได้ต่อสายดินไว้ บางทีตรงที่สัมผัสมันก็ดูดนะครับ ดูดตื๊ดๆเลยครับ แฮ่ะๆ ถ้าต่อสายดินไว้ก็ไม่มีปัญหาครับ
                        สายดินก็ไม่ได้ผลละคับท่านเพราะที่ผมโดนมันเป็นไฟฟ้าสถิตย์ หิหิหิหิหิ (ขนาดยกเท้าขึ้นแล้วกดยังโดนเวลาอากาศแห้งๆๆ) ประจุเกิดในอากาศ
                        ปุ่มมันเป็นโลหะ อยู่ในห้องแอร์แห้งๆๆๆแล้วโดน แต่ยังไงก็ยอมโดนคับ เพราะชอบเสียงลำโพงรุ่นนี้มาก

Comment

Working...
                        X