Announcement

Collapse
No announcement yet.

ข้อมูลใน HDD หายไปครับ (เดือดร้อนมากครับ) มีโปรแกรมไหนหรือวิธีไหนกู้ได้บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ข้อมูลใน HDD หายไปครับ (เดือดร้อนมากครับ) มีโปรแกรมไหนหรือวิธีไหนกู้ได้บ้างครับ

ข้อมูลใน HDD หายไปครับ (เดือดร้อนมากครับ) มีโปรแกรมไหนหรือวิธีไหนกู้ได้บ้างครับ
    ต้องรบกวนหน่อยน่ะครับ ขอบคุณครับ

ไปทำอะไรมาอ่ะคับ เปิดคอมมาหายไปเลยเหรอ

Comment

ไม่แน่ใจครับ
      มันรัน Window ไม่ได้ครับ เลยลงใหม่แล้ว มันดันเห็นไดร์ C อย่างเดียวครับ
      D E หายหมดเลยครับ (250 G) มันเห็นไดร์ C เป็น 250 ครับ

Comment

0*0 ลงWindowsทับทั้งHDDเลยเหรอ
        ไม่แน่ใจเหมือนกันว่าฟอร์แมตทั้งลูกนี้จะกู้ได้รึป่าว ลองใช้Easy Recoveryดูคับ มันจะมีให้ลเือกกูเข้อมูลที่ไปFormatทับอ่ะคับ(แต่บางไฟล์ที่จะกู้ได้น่าจะน้อยเพราะลงWindowsใหม่)

Comment

โอ้แม่จ้าว...ขอร่วมไว้อาลัยแด่ ไดร์ D และ ไดร์ E ของท่านด้วยคับ

Comment

ได้โปรแกรมกู้รึยังครับ ถ้ายังจะได้อัพให้

Comment

File Scavenger

Comment

อย่าลงโปรแกรมที่ไม่จำเป็น แล้วก็อย่านำข้อมูลอะไรใส่เข้าทับไปเด็ดขาด

เพราะมันจะไปเขียนทับพื้นที่ ที่ข้อมูลเดิมอยู่ ถ้าทับไปก็กู้ไม่ได้แว้ว

ลงเฉพาะโปรแกรมที่ใช้กู้ข้อมูลอาคับ หรือที่จำเป็นจริง ๆ อาคับ ตาม Rep. บน ๆ

ขอให้โชคดีคับ...

Comment

Originally posted by dears View Post
                  เห็นด้วยอย่างยิ่งค๊าบ

Comment

ลองเข้าไปดูครับ http://www.comlism.net/index.php?opt...d=72&Itemid=61

Comment

Working...
                    X