Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง notebook cooler มีทิปให้นิดนึงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง notebook cooler มีทิปให้นิดนึงครับ

อยากทราบว่าทำพัดลมให้ดูดความร้อนออกจากเครื่อง รึว่าให้เป่าไปที่ตัวเครื่องดีครับ
    เพราะจะทำเองครับ ไปเจอพัดลมตัวใหญ่ประมาณ 14 cm ได้ครับ (เอาความคิดมาจากกระทู้ล่าง ๆ นั่นแหละครับ)
    แต่มันใช้ไฟ 220 อ่ะครับ แต่ลมแรงมัก ๆ เป็นอีกทางเลือกนะครับ สำหรับคนที่มองหา notebook cooler เพราะใช้ตัวเดียวน่าจะพอเลยครับ
    ราคา 300 + สายไฟ AC 10 บาทครับ

ปล. อย่าลืมคำถามผมนะครับ

มาตอบแล้วนะ อิๆ
    แนะนำให้เป่าเข้าตัวLaptopเลยครับ แล้วก็ดูว่า CPU อยู่ตรงไหน ก็เป่าเข้าไปตรงนั้นเลยครับ

ที่น่าห่วงก็ อย่าวางติด(แบบแนบอ่ะ ห้ามทำ) เพราะถ้าพัดลมหมุนเร็วมากๆ มันจะสั่น แล้วLaptop แพ้แรงสั่นมากๆนะครับเด๋วขึ้นสวรรค์ไปซะก่อน

จะทำให้เราต้องวางLaptop สูงมาก แนะนำให้หาKeyboard แยกด้วยนะครับ

มีอะไรถามไว้อีกได้นะ แล้วจะมาดูให้เรื่อยๆครับ

Comment

Originally posted by Beaver_XT View Post

ที่น่าห่วงก็ อย่าวางติด(แบบแนบอ่ะ ห้ามทำ) เพราะถ้าพัดลมหมุนเร็วมากๆ มันจะสั่น แล้วLaptop แพ้แรงสั่นมากๆนะครับเด๋วขึ้นสวรรค์ไปซะก่อน

จะทำให้เราต้องวางLaptop สูงมาก แนะนำให้หาKeyboard แยกด้วยนะครับ
      ขอบคุณมากครับ ถามอีกนิดครับ ที่ว่า laptop แพ้แรงสั่นนี่ไม่ใช่หมายถึงแรงลมใช่รึเปล่าครับ เพราะพัดลมมันแรงพอได้เลยครับ แต่ผมวาง***งซัก 4 cm ได้มั้งครับ

ว่าแต่ทำไมต้องใช้ Keyboard แยกด้วยอ่ะครับ สงสัยครับ

Comment

แรงสั่น ไม่ใช่แรงลมครับ เค้าคงหมายถึง เอาพัดลมไปแปะอ่ะครับ แล้วมันสะเทือน

ส่วน keyboard แยก คงหมายถึง เวลาวางสูงๆ จะได้ใช้งานไม่เมื่อยมือมั้งครับ

Comment

Originally posted by tassapon View Post
          แรงสั่น ไม่ใช่แรงลมครับ เค้าคงหมายถึง เอาพัดลมไปแปะอ่ะครับ แล้วมันสะเทือน

ส่วน keyboard แยก คงหมายถึง เวลาวางสูงๆ จะได้ใช้งานไม่เมื่อยมือมั้งครับ
          ถูกต้องนะค้าบบ

Comment

Working...
          X