Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง Wireless S41

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง Wireless S41

คือว่าเครื่องผมไม่เห็นสัญญาณ Wireless ครับแต่เครื่องเพื่อนๆเข้าเห็นหมดครับ
    ไม่รู้ทำไงดีครับช่วยแนะนำที

ลงไดร์เวอร์ถูกไหมคับ เปิดสวิตช์รึยัง เซ็ทค่าอะไรผิดรึป่าว
    ถ้าข้อมูลเยอะกว่านี้จะช่วยได้ง่ายขึ้นคับ

Comment

ลองตามคนข้างบนคับ เพราะs41 สัญญาญไวเลตแรงนะ(ชนะhpและคอมแพค) แพ้ก็แค่เอเซอร์(เค้าแรงจริงๆ)ผมเคยลองวัดของเพื่อนมาและในที่เดียวกัน

Comment

เปิดตัวรับสัญญาณ Wireless อะยังนะ

Comment

ผมเปิดสวิตแล้วนะครับแล้วนะครับ แต่ผมไปเล่นที่มหาลัยเล่นได้อะครับ แต่หอเพื่อน กับบางที่เล่นไม่ได้อะครับ งง เลย

Comment

Originally posted by atomtk View Post
            ผมเปิดสวิตแล้วนะครับแล้วนะครับ แต่ผมไปเล่นที่มหาลัยเล่นได้อะครับ แต่หอเพื่อน กับบางที่เล่นไม่ได้อะครับ งง เลย
            มันหาสัญญาญไม่เจอหรอคับ?หรือว่าไง ผมใช้s41มา6เดือนไปใช้ในมหาลัยรัฐหลายๆที่ก็โอเคนะ

Comment

ผมว่าเค้า ล็อคสัญญาณ ใว้ครับ เพราะตามหอ หรือ บางที่เค้าเปิดให้ใช้งานได้เฉพาะบางเครื่อง คือประมาณว่า เปิดให้เฉพาะ คนที่พักอยู่หอนั้นเท่านั้น หาไม่เจอก็ไม่แปลกครับ

Comment

ก็ว่างั้นอ่ะครับ เพราะเล่นที่มหาลัยได้หนิครับ หุหุ

Comment

ไป รร เล่นกะเพื่อนใช้acer

ต่อไวเรสไม่ติดเรย

= =

Comment

ของผม R56 ก็หาสัญญาณไม่ค่อยเจอเหมือนกันเลยครับ ผมก็เลยส่งเข้าศูนย์ซะเลย แต่ว่าต้องรอ part ก่อนน่ะครับ

Comment

บางทีต้องเข้าไปเซทใน Internet Option ด้วยครับ
                      ตรงรูปคอมที่มุมขวาล่างครับ พยายามแปลภาษาอังกฤษ
                      ที่มันขึ้นมา แล้วทำไปตามเสต็บที่มันแนะนำ น่าจะมองเห็นได้นะ
                      ท่ามองเห็นก็น่าจะคอนเน็ค ได้ครับ
                      Attached Files

Comment

Working...
                      X