overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 7 of 7

Thread: ถามหน่อยครับเรื่องประกัน(ซื้อในห้าง)

OverclockZone Member Pikba's Avatar

Default ถามหน่อยครับเรื่องประกัน(ซื้อในห้าง)

พอดีวันนี้น้องสาวผมไปซื้อเครื่องปริ้น Hp all in one รุ่น F2180

เรื่องของเรื่องก็คือ ผมไม่เห็นใบรับประกัน หรือ วอยที่ติดว่ารับประกันกี่ปี ที่กล่อง หรือ ที่เครื่องเลยอะครับ แล้วน้องสาวก็บอกว่าเขาไม่ได้ให้กรอกอะไรเลยพอไปถึงก็หยิบใส่รถเข็นจ่ายตังแล้วออกมาเลย - -ไม่ทราบว่าเราจะเช็ค ในเว็บได้ไหม ว่ามันมีประกันหรือเปล่า พอดีข้างกล่องมี หมายเลขเครื่อง แล้วก็ บอกว่าเครื่องเป็นของ Synnex อะครับ

******หรือว่าผมต้องไปถามที่ห้างโลตัส******

OverclockZone Member

ถ้าเป็นHWประกันของsynnexจะมีวอยของsynnexนะครับ แต่เคร่องปริ๊นผมไม่แน่ใจว่าเขาจะเช็คจากซีเรียลเครื่องหรือเปล่า

รอผู้ที่รู้จริงๆมาตอบแล้วกันครับ แต่ยังไงก็เก็บใบเสร็จไว้ก่อนแล้วกันนะครับ

OverclockZone Member Pikba's Avatar

ครับ รอท่านต่อไปอยู่นะครับ

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

น่าจะเช็ค serail ได้คับ แต่เพื่อความสบายใจถามร้านที่ซื้อมาดีสุดคับ หรือลองโทรถาม synnex ก็ได้คับ

ผมดูในเว็บของ synnex แล้วอะครับ มันไม่มีที่ให้เช็ค serial เหมือนของ ดีคอมเลยอะครับ

หรือมีท่านใดรู้ที่เช็คบอกทีนะครับ ผมก็กะว่าจะโทรไปถามที่ synnex นะครับแต่นี่มัน 17.39 น. แล้ว ปิดทำการแล้วมั้งครับ

ไปสอบถามที่ห้าง และโทรถาม ศูนย์ synnex มาแล้วครับ ได้รับคำถามที่ปวดร้าวมากมาย

synnex ตอบว่า ถ้าซื้อทางห้างก็ต้องถามทางห้างนะคะ เพราะว่าเขารับสินค้ามาจาก ดีเลอร์....อะไรก็ไม่รู้ครับ ผมโทรไปถาม synnex สาขาย่อยนครปฐมนะครับ)
    แล้วผมก็ไปที่ห้างโลตัส ได้คำตอบมาว่า ทางเราก็ไม่ทราบเหมือนกัน คงต้องไปติดต่อที่ ศูนย์ Hp เอง เพราะปกติ ทางห้างรับประกัน 7 วัน - -

(ผมเลยกะว่า ถ้าภายใน 7 วันผมยังไม่ได้รับคำตอบจากทางไหนเลยว่าเครื่องผมเริ่มการรับประกันหรือยัง ผมคงต้องเอาเครื่องไปคืนห้างแล้วเอาเงินคืนละครับ)

******เคยคิดไว้นะครับว่าจะไม่ซื้อของห้าง เพราะเวลาเสีย หรือ มีปัญหา มันเคลมลำบาก******
    แต่พอดีร้านคอมแถวบ้านมันไม่มีรุ่นที่ต้องการแล้วเผอิญห้างมันมี
    ผมก็ไม่ได้คิดว่ามันจะเสียหรอกนะครับ ถ้าไหนๆมันก็มีประกัน 1 ปี มีไว้ก็ยังอุ่นใจกว่าไม่มีอะครับ

ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นนะครับ

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

พนักงานห้างมั่วป่าวคับ ห้างต้องประกันให้ 1 ปีสิ

7 วันนั่นประกันเปลี่ยนของตัวไหม่ถ้าเสียคับ

Bookmarks

Bookmarks