Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าผมใช้ TV LCD มาเป็น จอคอมแทนจะดีไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าผมใช้ TV LCD มาเป็น จอคอมแทนจะดีไหมครับ

คือ มีแนว โครงการ ว่าจะซื้อ TV LCD ใหม่ และ จอ LCD ของคอม คิดว่า จะเอา TV LCD มาใช้ต่อ กับ จอคอม แทน LCD คอมเลยจะดีไหมครับ จะได้ไม่ต้องซื้อหลาย รอบ ส่วนจอคอมส่วนใหญ่อาไว้ดูหนังเล่น เกม บางเวลา คิดว่าจะ ดีไหมครับ

ลืมไป ถ้าเกิดว่า ใช้ร่วมกันได้ ยังไง ช่วย บอกยี้ ห้อ ของ TV หน่อยละกันนะครับ ขอบคุณงับ

Comment

ก็ดีคับ ภาพใหญ่เต็มตาเลย

จะใช้ก็แค่เสียบสายไป ก็ใช้งานได้แล้วคับ

ถ้าLCDที่จะแนะนำ จะมี
      Toshiba Ragza Metabrand
      Sony Bravia รุ่น V series
      Philips รุ่นที่มี PP3
      Sharp จำรุ่นไม่ได้

Comment

แต่จอ lcd tv ความละเอียดมันต่ำกว่า lcd com น่ะคับ
        ถ้าเอาไว้ดูหนังก้ ok ดี แต่ใช้ text เมื่อไหร่คงไม่หนุกแน่

Comment

เห็น Bravia รุ้นใหม่ๆ เปิดแล้วชัดแจ๋วเลยนะคับ

Comment

ถ้าเป็น บราเวีย จากโซนี่ กับ บอคโด จากซัมซุง

คอนเฟิร์มครับ ว่าอักษรคมกริบ

Comment

หลู ๆๆ โขตตตต บ้านเรายัง CRT อยู่เลย

Comment

Originally posted by พีคุง View Post
                ถ้าเป็น บราเวีย จากโซนี่ กับ บอคโด จากซัมซุง

คอนเฟิร์มครับ ว่าอักษรคมกริบ

รูปจากเกมไรอ่ะ พีคุง

Comment

ผมก็ว่าความละเอียดไม่ค่อยจะ Work เท่าไหร่นะ

Comment

Originally posted by ผู้มาเยือน View Post
                    รูปจากเกมไรอ่ะ พีคุง
                    ถ้าหมายถึงรูปแทนตัวข้างๆของผม ไม่ได้มาจากเกมครับ

เป็นภาพ digital art ที่มีคนวาดแล้วโพสไว้ที่ deviantart.com

Comment

Working...
                    X