Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากได้คอมราคาประมาณ 13k ครับ เน้นเกม กราฟฟิคและทั่วไป

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากได้คอมราคาประมาณ 13k ครับ เน้นเกม กราฟฟิคและทั่วไป

รบกวนเซียนๆทั้งหลายด้วยนะครับ จัดให้ผมทีนะครับ

ปล.รบกวนอีกนิด คือตอนนี้เครื่องที่มีอยู่เวลาเปิดเครื่องสีไม่ค่อยออกครับ คือว่าส่วนที่เป็นสีแดงมันจะเป็นสีดำอะครับ เกิดจากจอเสื่อมหรือว่าบอร์ดครับ สีอื่นมองเห็นเป็นสีนั้นๆอยู่ เช่น เขียว ฟ้า แต่ก็ไม่สดเท่าไร แต่สีแดงมองไม่ออกเลยครับมันจะดำไปเลย เกิดจากสาเหตุใดรบกวนทีนะครับ ช่วงนี้ช็อตจริงๆ

จอ CRT หรือ LCD ครับ

Comment

CRT ของเครื่อง PC ครับผม

Comment

เรื่องงจอ ต้องยกไปหาช่างซ่อมครับ ราคาเหมาประมาณ 5-600 ครับ
        ส่วนสเปค ของเก่าที่คิดว่าใช้ได้มีอะไรบ้างครับ

Comment

CRT หากเอาไปซ่อม ระวังจะได้ไม่คุ้มเสียนะงับ
          ถึงนำกลับมาใช้งานได้ แค่ระวังอาการเดิมจะกำเริบอีกเน้อ....

Comment

CPU 4 1.5 g

DDR 128 x 2

HDD 40

เมนบอร์ดของ MSI จำรุ่นไม่ได้อะครับ อยากเปลี่ยนอยู่เหมือนกัน

การ์ดจอออนบอร์ด อยากได้ FX 5200 อันเก่าขายไปนึกว่ามันเสีย -*-

แต่ถ้าจะจัดสเปคให้ใหม่เลยก็ได้นะครับ งบหมื่นต้นๆ ขอบคุณครับ

Comment

ช่วยจัดให้ผมทีนะครับ พรุ่งนี้จะเข้ามาดูอีกที เลิกงานต้องกลับบ้านแล้วครับ เน็ตที่บ้านก็โดนตัด อะไรจะปะเดปะดังเข้ามาได้ถูกจังหวะซะจริงๆ

Comment

X2 5000+ BE 3400
                SINZ 300
                MB ASROCK ALIVENF6-VSTA 1600
                RAM ROX 667 1Gx2 1200
                DVDRW เดิม
                HDD 160G SATA2 1800
                HDD เดิมเอาไว้ใช้ได้ต่อกับ สายแพ CD
                CASE เดิม
                VGA 8600GT SAPRK U600 3100
                PSU DELUX 500W 1000

12000 ประมาณนี้ครับ

Comment

ขอบคุณครับท่าน

มีท่านใดช่วยแนะนำอีกมั้ยครับผม ถูกกว่านี้ได้ก็ยิ่งดีครับ แบบว่าทุนน้อยจริงๆ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                    X2 5000+ BE 3400
                    SINZ 300
                    MB ASROCK ALIVENF6-VSTA 1600
                    RAM ROX 667 1Gx2 1200
                    DVDRW เดิม
                    HDD 160G SATA2 1800
                    HDD เดิมเอาไว้ใช้ได้ต่อกับ สายแพ CD
                    CASE เดิม
                    VGA 8600GT SAPRK U600 3100
                    PSU DELUX 500W 1000

12000 ประมาณนี้ครับ
                    ขออีกซักหนึ่งสเปคได้มั้ยครับ เอาแบบใหม่หมดทุกอย่างงบ 13k อะครับ หรือถุกกว่านี้ก็ดีครับขอเล่นเกมส์ออนไลน์แจ่มๆหน่อยอะครับ เผื่อจะใช้หาเงินได้ ขอบคุณครับ

Comment

มันถูกสุดแล้วคับด้านบนไม่งั้นท่านใช้อีก 6 เดือนท่านจะรู้สึกเสียใจ

Comment

Working...
                      X