Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอกะเกม ที่สนับสนุนคนละค่าย มันไม่ลื่นอ่ะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ดจอกะเกม ที่สนับสนุนคนละค่าย มันไม่ลื่นอ่ะคับ

ใครเคยเล่นเกม ACT OF WOR มั้งอ่ะคับ คืมเหนมันมีโลโก้ของ ATI อยู่ แต่การ์ดจอของผม GF7600Gs 256 MB Ram 1Gb AMD64 3000+ เล่นแล้วเห็นยังตุกอยู่เลยอ่ะคับ แต่เกมอื่น พวก FEAR หรือ เกมอื่นที่มันเป็นของค่าย Nvidia เห็นไม่ค่อยมีอาการ แบบนี้อ่าคับ เหอๆ งี้เกมค่ายใหนก็เล่นเกมของค่ายนั้นอ่าดิคับ

มันถึงขนาดนั้นเลยเหรอ เหอๆ
    ที่เคยได้ยินมาก็ไม่แน่ใจเหมือนกัน บางเกมเริ่มมาโลโก้nvidiaตัวเบ้อเร่อแต่ใช้atiเล่นได้ลื่นกว่าก็มี - -
    แต่บางเกมที่ทำมาเพื่อatiโดยเฉพาะ(เช่นHL2)ก็รู้สึกว่าใช้atiเล่นได้ลื่นกว่านิดนึง

แต่ในความรู้สึกผม atiก็ยังเหนือกว่าในเกมที่ใช้directx ส่วนnvidiaก็ยังเหนือกว่าในเกมที่ใช้opengl แต่เกมส่วนใหญ่มันใช้directxหนิ

Comment

ผมว่าไม่น่าเกี่ยวนะคับ อยู่ที่การปรับตั้งค่าความละเอียด และรายละเอียดต่างๆมากกว่า

Comment

รู้สึกไปเองมั้งครับ ไม่ก็เกมส์นั้นมันกินสเปคมากกว่าก็ได้ อย่าไปคิดมาก

Comment

ผมก็ลองปรับต่ำดูแล้วน่า มันก็ยังไม่ลื่นอยู่ดีอ่ะ แต่ FEAR นี่ผมปรับ กลางๆ -สูง มันก็ยังดูลื่นกว่าเลยอ่ะคับ - -"

Comment

Originally posted by iaung View Post
            รู้สึกไปเองมั้งครับ ไม่ก็เกมส์นั้นมันกินสเปคมากกว่าก็ได้ อย่าไปคิดมาก
            ACT OF WOR มันก็ออกมานานพอสมควรแล้วอ่ะคับ มันไม่น่าโหด ไปในตอนนั้น

Comment

แรมท่านเท่าไหร่เหรอคับ อาจจะเป็นที่แรมก็ได้ การ์ดผมแค่6600ปรับสุดยังลื่นเลยแรม2gbcpu2600+

Comment

Originally posted by pangpang View Post
                แรมท่านเท่าไหร่เหรอคับ อาจจะเป็นที่แรมก็ได้ การ์ดผมแค่6600ปรับสุดยังลื่นเลยแรม2gbcpu2600+
                1Gb อ่ะคับ ทั้งที่ข้างกล่องบอก ขั้นต่ำ 256 แนะนำ 512

ตามนี้อ่ะ ข้างกล่อง
                P4 1.5Ghz แนะนำ 3.0Ghz
                256Ram แนะนำ 512
                VGA 64Mb แนะนำ 256

Comment

ผมว่าคงไม่ใช่เรื่องแรมเเล้วละมั้งครับ ก้อเจ้าของกระทู้เเจ้งมาเเล้วนี่นา ว่าเล่นfaerได้ลื่น เรื่องของแรมไม่น่าจาใช้ปัญหา เพราะอย่างที่บอกACT OF WAR ออกมานาน เกมส์ในตอนนั้นคงไม่กินแรมเท่าไหร่มั้งครับ เพราะคนที่จาเล่นfearได้เนี่ย แรมต้องมีพอสมควรเหมือนกัน

Comment

Originally posted by jojoonline View Post
                    ACT OF WOR มันก็ออกมานานพอสมควรแล้วอ่ะคับ มันไม่น่าโหด ไปในตอนนั้น

พอดีผมก็ไม่ได้เล่นเกมส์อ่ะครับ ก็เลยไม่รู้ว่าออกมานานแค่ไหน แล้วมันกินสเปคมากมั้ย มันเป็นการสัณนิฐานครับ

Comment

ถ้างั้นก็ลองเปลี่ยนไดร์เวอร์ดูคับ

Comment

แบบนี้ 7300GTเล่น fear ลื่นกว่า x1950เป่าอ่ะ หุหุ

Comment

ไดร์เวอร์อาจจะไม่ลงรอยกันก้อได้ครับ ลองเปลี่ยนดูก่อน

Comment

ผมว่าไม่น่าจะเกี่ยวกันนะครับบ

Comment

Working...
                            X