Announcement

Collapse
No announcement yet.

AMD Athlon(tm) 64 X2 Dual Core Processor 3800+ AM2!!! มาช่วยกันเข็นหน่อยคับท่านo_O!*

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AMD Athlon(tm) 64 X2 Dual Core Processor 3800+ AM2!!! มาช่วยกันเข็นหน่อยคับท่านo_O!*

อยากจะถามว่าค่า HT Link มันต่ำไปรึเปล่าคับ แล้วจากที่เห็นนี่ผมจะเข็นมันขึ้นไปอีกซักเท่าไหร่คับ

ทดแรมแล้วนะ ผมรู้ว่ามันยังไม่สุด.... เลยอยากเข็นต่อช่วยแนะนำด้วยคับ

ผมมือใหม่จริงๆ ครับใหม่แกะกล่องจริงๆ ขอบคุณครับแนะนำด้วยครับ

cpu : AMD Athlon(tm) 64 X2 Dual Core Processor 3800+ AM2
    mb : Gigabyte GA-M5SLI-S5
    ram : corsair XMS2 twn512x2 1GB
    cpu sink : zalman 9500 ZALMAN CNPS 9500 AM2 ตอนก่อน oc มันร้อน 22-25 อ่ะ แต่พอ เพิ่มไฟไป มันก็ร้อนขึ้น 29-32

ทดสักบัส 250 กำลังดี

ความร้อนเย็นจัง ไปได้อีกสบายๆ

เราเปิด มา 37 แล้ว ของนาย เย็นจัง

Comment

มีความเห็นอื่นอีกรึเปล่าคับ อยากได้มากๆเลยคับความเห็นของคนที่ชอบ overclock เนี่ย
      คุณข้างบนผมอ่ะคับ ใช้ cpu กะ cpu sink ไรหรอคับ แต่ผมว่าของคุณก็เย็นอยู่นะ เห็นบางคน 46-48 c' ยังเฉยๆ เลย

Comment

ง่วงนอนแล่วว...

เข็นตามขึ้นมาอีกหน่อย มัวแต่เล่นเกมอยู่ไม่ได้ตั้งใจสับขึ้นมาเท่าไหร่ พอหยุดเล่นเกมก็มานั่งสับต่อ
        ได้มาแค่นี้ ยังไม่สุด!!!! พรุ่งนี้เด๋วมาสับต่อ นอนแล้วคับ ราตรีสวัสดิ์ To be Continune....

Comment

ยังอัดได้อีกป่าวคับ

Comment

เด๋วจะลองกลับมา โพสนาคับ ตอนนี้สับขึ้นมา2.5 แต่ว่าเด๋วออกไปกินข้าวก่อน

เจ้ยยยๆ 2.5 เปิดไม่ติดอ่ะ T___T เข็นไงต่อดี แนะนำหน่อย คับ ตอนนี้ ไฟ cpu 1.375 >> จ่ายจิง 1.360 แต่ถ้าปรับ ไป 1.40 จ่ายจริง 1.390

ลองเพิ่มไฟไป 1.40 แล้วมันก็ยังไปไปไม่ถึงอยู่ดีกลุ้มใจ

ตอนนี้ก็เลยลดบัสลง ตามรูปที่เห็น แต่ถ้าขึ้นมาอีกนิดนึงใกล้ๆ ก็เล่นได้นะ แต่ว่าถ้าเล่นไปอีกแปร๊บนึงขึ้นจอฟ้า !!! จะเข็นต่ออ่ะคับ จะเข็นมันไปไกลกว่านี้ได้ต้องทำไง???

>>>>รูปข้างบนไฟมันไม่ใช่นะคือจริงๆ ตอนนี้ ไฟ1.360<<<< แต่ตอนนี้บัสเท่านี้แหละ
            Last edited by Autsumaki; 25 Sep 2006, 17:54:49.

Comment

เศร้าจิตเวนกำของมือใหม่

รอจนง่วงแล้วยังไม่มีคนมาบอกสูตรเยย เฮ้อ.....

ขอสูตรหน่อยค้าบ เข็นเองแล้วจอฟ้าบ่อยจาเป็นลมแว้ว

ถามไรหน่อยดิคับอุณหภูมิcpu ดูตรงไหนชัวร์สุดอ่ะคับ?? เพราะว่าดูจากหลายโปรแกรมไม่ตรงกันตั้ง7-14 'cเลยนะ
              เด๋วมีchoice ให้เลือก....

1.จากเมนบอร์ดตรงๆ เลย
              2.จากโปรแกรมsisoft sandra
              3.จากspeedfan2.49
              4.จากพวกโปรแกรมที่มันให้มากับเมนบอร์ด<<< แต่ตัวนี้บอกอุณหภูมิใกล้เคียงกับเมนเบอร์ดเลยนะ
              Last edited by Autsumaki; 26 Sep 2006, 01:38:58.

Comment

บอร์ดไม่ดีปะครับ
                ของผมใช้Asrock ยังได้ 270 ขึ้นเลยนะครับ
                ไม่ใช่ว่า ของคุณไม่ดีนะครับ
                ลองเบิรน CPU ยังครับ ผมว่าช่วยได้นะครับ

Comment

ผมว่าบอร์ดมันน่าจะอัดไม่ไปน่ะครับ

Comment

เด๋วจะลอง burn ดูตามที่บอกล่ะกันนะคับ ถ้าเป็นที่บอร์ดจริงนี่ก็น่าเสียดายนะเนี่ยเพราะว่าตอนแรกก็ เล็งอีกตัวไว้เหมือนกันที่เป็นรุ่น topของabit จิงๆ ใครๆเค้าก็เหมือนจะแนะนำ asus กะ DFI แต่ว่ามีอดีตไม่ดีกะ asus นิหน่อยก็เลย ไม่ได้เลือกซื้อมาใช้

ว่าแล้วเด๋วก็ลองไป burn cpu ดูมั่งซิว่ามันจะเข็นต่อไปได้อีกมั้ย^_^

อยากรู้เรื่องอุณหภูมิ cpuง่ะใครแวะมาอ่านก็ลองตอบหน่อยล่ะกันนะคับ ลายละเอียดอยู่ด้านบนอ่าา หรือว่าใครจะแนะนำโปรแกรมอื่นๆ ทีคิดว่าบอกอุณหภูมิของ cpu ได้ตรงจริงๆ ก็แนะนำด้วยน้าค้าบ ขอบคุณค้าบ
                    Last edited by Autsumaki; 28 Sep 2006, 02:23:21.

Comment

Originally posted by Autsumaki View Post
                      เด๋วจะลอง burn ดูตามที่บอกล่ะกันนะคับ ถ้าเป็นที่บอร์ดจริงนี่ก็น่าเสียดายนะเนี่ยเพราะว่าตอนแรกก็ เล็งอีกตัวไว้เหมือนกันที่เป็นรุ่น topของabit จิงๆ ใครๆเค้าก็เหมือนจะแนะนำ asus กะ DFI แต่ว่ามีอดีตไม่ดีกะ asus นิหน่อยก็เลย ไม่ได้เลือกซื้อมาใช้

ว่าแล้วเด๋วก็ลองไป burn cpu ดูมั่งซิว่ามันจะเข็นต่อไปได้อีกมั้ย^_^

อยากรู้เรื่องอุณหภูมิ cpuง่ะใครแวะมาอ่านก็ลองตอบหน่อยล่ะกันนะคับ ลายละเอียดอยู่ด้านบนอ่าา หรือว่าใครจะแนะนำโปรแกรมอื่นๆ ทีคิดว่าบอกอุณหภูมิของ cpu ได้ตรงจริงๆ ก็แนะนำด้วยน้าค้าบ ขอบคุณค้าบ
                      an9 fatalityปะคับ ตัวของผมนี่ปะ ดูในsigอะ

cpuตัวเดวกันเลย ผมไป2500ได้ไฟเดิมเลยครับ แรม1000 ใช้settingนี้ตลอด

อันนี้ลองอัดดู แต่มะกล้าอัดไฟcpuมาก แค่1.45ก็เสียวๆแระ

Comment

โห่ๆ ๆ ใช่แล้วครับบอร์ดตัวนี้เลย สีบอร์ดมันสวยดีนะคับผมว่าอ่ะ

หุๆ ๆ ผมว่าแรมท่านน่าจะทดสักหน่อยนะคับท่าน ใช้ ซับพลายไรอ่ะ?

การ์ดจอนี่clock แล้วใช่แล้วป่ะคับหุๆ เดาๆเอาน่ะ เข้ามาอ่านอีกทีก็มาช่วยกันตอบกะทู้ผมมั่งนะคับ

แล้วเด๋วเจอกันใหม่

อยากรู้ราคาแรมคุณอ่ะ บอกหน่อยได้เปล่า งานนี้ต้องบอกว่า ram เค้าเยอะจริง
                        Last edited by Autsumaki; 28 Sep 2006, 20:22:19.

Comment

Originally posted by Autsumaki View Post
                          โห่ๆ ๆ ใช่แล้วครับบอร์ดตัวนี้เลย สีบอร์ดมันสวยดีนะคับผมว่าอ่ะ

หุๆ ๆ ผมว่าแรมท่านน่าจะทดสักหน่อยนะคับท่าน ใช้ ซับพลายไรอ่ะ?

การ์ดจอนี่clock แล้วใช่แล้วป่ะคับหุๆ เดาๆเอาน่ะ เข้ามาอ่านอีกทีก็มาช่วยกันตอบกะทู้ผมมั่งนะคับ

แล้วเด๋วเจอกันใหม่

อยากรู้ราคาแรมคุณอ่ะ บอกหน่อยได้เปล่า งานนี้ต้องบอกว่า ram เค้าเยอะจริง

กำ มาเปงชุดเลย อิอิ

เวลาเปิดมีไฟด้วยครับ สวยดี power supply enermax noisetaker 485Wattคับ

การ์ดจอclock จาก 590/800 ไปเป็น 670/830 heatsink zalmanคับ

แรมผมซื้อมาวันที่7 ก.ค. เกือบ3เดือนแระ ตอนนั้น8250 แต่ล่าสุดอาทิตที่แล้วไปดูมา กลายเป็น1หมื่นนิดๆไปแระ เกือบหมื่นหนึ่ง ขาดไปนิดเดว

Comment

เอาความน้อยเนื้อต่ำใจของคะแนน cpu มาให้ดู T__T ยิ่งเห็นก็ยิ่งช้ำใจ
                            Last edited by Autsumaki; 28 Sep 2006, 23:15:00.

Comment

คะแนนมากกว่าผมอีก น้อยใจทำม๊ายยยยย

ปล อันนี้โปรแกรมไรหรอคับ น่าใช้แฮะ

ปล2 โปรแกรมดูอุณหภูมินี่ลอง sensorsviewยังคับ

Comment

Working...
                              X