Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าทำ dac usb (hand made) ขายจะมีคนสนใจไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by ~jelly* View Post
    ราคาเท่าไหร่ ทำกล่องใส่ให้สวยงามได้ไหมครับ

ชอบกล่องแบบ PenGuin Amp มากๆเลยครับ อิอิ

เสียงยังไงรบกวน review ด้วยครับ สนใจอย่างแรง
    กล่องพอหาได้ครับแต่คงต้องเพิ่มราคาอีกซักนิด

Comment

Originally posted by ~jelly*
      ราคาเท่าไหร่ ทำกล่องใส่ให้สวยงามได้ไหมครับ

ชอบกล่องแบบ PenGuin Amp มากๆเลยครับ อิอิ

เสียงยังไงรบกวน review ด้วยครับ สนใจอย่างแรง
      เหมือนกันเลย
      แล้วถ้าส่งกล่องไปให้ ยังคิดราคาเดิมมั๊ยครับ
      ..
      ..
      ตึกยาวสีสวยดี

Comment

Originally posted by The MOO View Post
        เหมือนกันเลย
        แล้วถ้าส่งกล่องไปให้ ยังคิดราคาเดิมมั๊ยครับ
        ..
        ..
        ตึกยาวสีสวยดี
        ได้ครับราคาเดิม
        ขนาดแผ่นวงจร 7*4 ซม. สูง 3 ซม.
        แต่คงใส่แจ็คแบบ XLR ไม่ได้นะครับเพราะมันใหญ่

Comment

Originally posted by timespiner View Post
          กล่องพอหาได้ครับแต่คงต้องเพิ่มราคาอีกซักนิด
          พร้อมจะอุดหนุนครับผม อยากลองของไทยๆ ครับ

ขอถามนิดนึงครับ เห็นมันมีชิบ

PCM2702 PCM2704 PCM2705 PCM2706 PCM2707

เสียงมันต่างกันเยอะป่ะครับ

Comment

Originally posted by ~jelly* View Post
            พร้อมจะอุดหนุนครับผม อยากลองของไทยๆ ครับ

ขอถามนิดนึงครับ เห็นมันมีชิบ

PCM2702 PCM2704 PCM2705 PCM2706 PCM2707

เสียงมันต่างกันเยอะป่ะครับ
            2702 SNR 105db ตัวนี้ Output เป็น line-out
            ตัวอื่น SNR 98db + SPDIF Out Ouput เป็น headphone out

Comment

โอ้ว ขอบคุณครับ

อยากลองแล้วสิ

Comment

มาลองได้ที่บ้านเลยครับ

Comment

อยากได้ครับ
                  ขอราคาด้วยครับ
                  มีแบบหลอดไหมครับ
                  moding9@gmail.com

Comment

Originally posted by nutter View Post
                    อยากได้ครับ
                    ขอราคาด้วยครับ
                    มีแบบหลอดไหมครับ
                    moding9@gmail.com
                    สนใจก็ตามนี้เลยครับ
                    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=188551

สำหรับเรื่องหลอดถ้าผมมีทุนจะลองทำดูซักอันละกันครับ

Comment

ไม่ลองทำแบบ opticหรือ coaxailมั่งหลอครับ จะได้ต่อกับDVDได้ แจ่มเลย

Comment

Originally posted by akirosspop View Post
                        ไม่ลองทำแบบ opticหรือ coaxailมั่งหลอครับ จะได้ต่อกับDVDได้ แจ่มเลย
                        เดี่๋ยวลองดูตลาดตัวนี้ก่อนครับ

Comment

นั่งดูตารางอยู่มึนนิดๆ ขอถามนะครับ

ถ้าใช้เป็น PCM 2704 แล้วทำเป็น amp หูฟังด้วย ราคาจะสูงขึ้นอีกเยอะไหมครับ

พอดีผมก็ เล่นๆ หูฟังอยู่บ้างนิดหน่อย ตัวนี้มันบังคับไปหน่อยอ่ะครับ แต่ก็น่าสนใจอยู่มากๆเลยครับ สองจิตสองใจ

Comment

นั่งดูตารางอยู่มึนนิดๆ ขอถามนะครับ

ถ้าใช้เป็น PCM 2704 แล้วทำเป็น amp หูฟังด้วย ราคาจะสูงขึ้นอีกเยอะไหมครับ

พอดีผมก็ เล่นๆ หูฟังอยู่บ้างนิดหน่อย ตัวนี้มันบังคับไปหน่อยอ่ะครับ แต่ก็น่าสนใจอยู่มากๆเลยครับ สองจิตสองใจ
                            จิงๆแล้วถ้ามี Headphone amp อยุ่แล้วสามารถนำมาต่อได้เลย
                            โดยส่วนตัวแล้วไม่ได้ฟัง headphone เท่าไหร่
                            ผมว่าแบบนี้สามารถเอามาใช้งานได้หลากหลายกว่าครับ
                            Last edited by timespiner; 10 Apr 2008, 21:27:12.

Comment

อย่าลืมใช้คู่กับ Lossless + Foobar2000 + ASIO4ALL

Comment

ผมอยากได้ แบบ Digtital(optical) in put แปลงเป็น Coaxial (RCA) out put
                                ทำได้ไหมคร้าบ จะเอาสักตัว

Comment

Working...
                                X